ก๋วยเตี๋ยวข้างทางรถไฟ
โพสท์โดย ผมอยากเขียน
ในช่วงหลายวันที่ผ่านมาตอนขับรถจะกลับมาที่ห้องพักเส้นทางที่ผมขับรถมาจะทางรถไฟที่ผมจะต้องขับผ่านและแถวทางรถไฟก็มีร้านก๋วยเตี๋ยวอยู่หลายร้านผมเห็นมีร้านเดียวที่มีที่นั่งเยอะร้านใหญ่กว่าร้านอื่นด้วยเลยคิดว่าจะกินร้านไหนดีนะตัดสินใจไปกินร้านนนี้ผมเอาเส้นเล็กน้ำตกนั่งรอสองนาทีก็ได้แล้ว
ถ้วยใหญ่มากถูกใจผมเลยแบบนี้
พอได้แล้วก็ปรุงตามใจชอบเลยครับ
ใส่ผักใส่มะระกากหมูร้านมีกะปิด้วยนะ
ปรุงเสร็จก็ยกมานั่งกิน
รสชาติอร่อยเลยครับในระหว่างที่กินก็มีคนเข้ากินเยอะเลยจากที่ว่างๆเริ่มจะเต็มผมเลยรีบกินรีบหนีวันนั้นอากาศร้อนมากในร้านไม่มีพัดให้นะที่นั่งในร้านน่าจะนั่งได้เกือบห้าสิบคน
ตอนขับรถผ่านเห็นแค่ไม่กี่คน
พอเข้าไปกินคนเยอะมาก
เนื้อหาโดย: ผมอยากเขียน
เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้โดยการ VOTE และ SHARE
5 VOTES (5/5 จาก 1 คน)
VOTED: ผมอยากเขียน
Hot Topic ที่น่าสนใจอื่นๆ
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072512.wribft1u3nev.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072410.wrhj0c1dllyl.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072499.wri396ivesp.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072428.wrhn8o1epfh4.n2.webp)
Hot Topic ที่มีผู้ตอบล่าสุด
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072395.wrhgeiah1na.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072498.wri35mkf6bw.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072509.wri8kk1p360d.n2.webp)