เที่ยวญี่ปุ่น เดือนพฤษภาคม เมืองไหนดี?
สัมผัสฤดูใบไม้ผลิที่งดงาม ดื่มด่ำวัฒนธรรม ญี่ปุ่น
เดือนพฤษภาคม เป็นช่วงเวลาที่พิเศษสำหรับการท่องเที่ยวญี่ปุ่น อากาศอบอุ่น ดอกไม้บานสะพรั่ง เหมาะแก่การเที่ยวชมธรรมชาติและสัมผัสวัฒนธรรม ญี่ปุ่น
เมืองไหนดี?
1. ฮอกไกโด: ดินแดนเหนือสุดของ ญี่ปุ่น เต็มไปด้วยทุ่งดอกไม้หลากสีสัน เช่น ทุ่งดอกนาโนะฮานะสีเหลือง ทุ่งดอกลาเวนเดอร์สีม่วง ทุ่งดอกทิวลิปหลากสี ชมวิวภูเขาไฟฟูจิจากมุมสูง
2. คันไซ: ภูมิภาคตะวันตกของ ญี่ปุ่น เต็มไปด้วยวัดวาอาราม ศาลเจ้า สวนสวย ชมเมืองเกียวโตโบราณ เดินเล่นในย่านกิมมง พิพิธภัณฑ์สัตว์น้ำโอซาก้า
3. โตเกียว: เมืองหลวงทันสมัย เต็มไปด้วยตึกระฟ้า ห้างสรรพสินค้า แหล่งช้อปปิ้ง ร้านอาหาร ชมวิวเมืองจากโตเกียวทาวเวอร์
4. ฟุกุโอกะ: เมืองท่าทางใต้ เต็มไปด้วยอาหารอร่อย สถานที่ท่องเที่ยวทางวัฒนธรรม ชมปราสาทฟุกุโอกะ เดินเล่นในย่านนากาสุ
5. โอคินาว่า: หมู่เกาะทางใต้ เต็มไปด้วยหาดทรายขาว น้ำทะเลสีฟ้าใส ปะการัง ชมวิวท้องทะเลจากจุดชมวิวชูรา โดะ
เทศกาล:
เทศกาลฟูจิชิบะซากุระ (Fuji Shibazakura Festival): ชมทุ่งดอกชิบะซากุระสีชมพูบานสะพรั่ง เทศกาลคาวาซากิ (Kawasaki Festival): ชมขบวนพาเหรดเรือ และเทศกาลซันยา (Sanja Matsuri): ชมขบวนพาเหรดและพิธีกรรมทางศาสนา
การเดินทาง:
บินตรงจากไทยไปยังเมืองต่างๆ ของ ญี่ปุ่น และเดินทางภายในประเทศด้วยรถไฟ JR Pass
ที่พัก:
โรงแรม เรียวกัง และเกสต์เฮาส์
อาหาร:
ซูชิ ราเม็ง เทมปุระ และโซบะ
การเตรียมตัว:
ศึกษาวัฒนธรรม ญี่ปุ่น เรียนรู้คำศัพท์ภาษาญี่ปุ่นง่ายๆ เตรียมเสื้อผ้าให้เหมาะกับสภาพอากาศ และแลกเงินเยน
เที่ยวญี่ปุ่น เดือนพฤษภาคม สัมผัสประสบการณ์การท่องเที่ยวที่น่าจดจำ เต็มไปด้วยธรรมชาติ วัฒนธรรม อาหาร และผู้คน
เคล็ดลับ
จองตั๋วเครื่องบิน ที่พัก และกิจกรรมล่วงหน้า เตรียมเงินสดเผื่อไว้ พกสมุดคำศัพท์ภาษาญี่ปุ่น และเรียนรู้มารยาทพื้นฐานของ ญี่ปุ่น
เที่ยวญี่ปุ่น เดือนพฤษภาคม เมืองไหนดี? คำตอบอยู่ที่ใจของคุณ วางแผนการท่องเที่ยว เลือกเมืองที่คุณชอบ เตรียมตัวให้พร้อม แล้วออกเดินทางไปสัมผัสประสบการณ์ที่น่าจดจำ!
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072397.wrhgu6x0527.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072490.wri03tlkg1o.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072458.wrhu7g1ffacy.s2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072499.wri396ivesp.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072423.wrhmv71lrmwl.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072298.wrfww3y707w.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072395.wrhgeiah1na.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072498.wri35mkf6bw.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072509.wri8kk1p360d.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/wb/data/board/0/2/icon.pa9boo.z06c.jpg)
![](https://us-fbcloud.net/wb/data/1561/1561695-display.jpg)
![](https://us-fbcloud.net/wb/data/1561/1561693-display.jpg)
![](https://us-fbcloud.net/wb/data/1561/1561692-display.jpg)
![](https://us-fbcloud.net/wb/data/1561/1561683-display.jpg)