"บอย-เจี๊ยบ" มอบความสุขในช่วงสงกรานต์..ทำเอาหลายคนต่างมีรอยยิ้ม
เรียกได้ว่าเป็นคู่รักดารานักร้องที่น่ารัก และก็ใจบุญสุดๆ สำหรับ "บอย อนุวัฒน์" และ "เจี๊ยบ พิจิตตรา" โดยล่าสุด ทั้งคู่ก็ได้มอบความสุขให้กับหลายๆ ครอบครัว ที่ รพ.พหลพลพยุหเสนา จ.กาญจนบุรี โดยได้มอบอาหารแห้งให้กว่า 400 ครอบครัว อีกทั้งยังได้ส่งกำลังใจให้กับบุคลากรทางการแพทย์อีกด้วย
นอกจากจะสร้างรอยยิ้มให้กับหลายคนในโซเชียลแล้ว หนุ่มบอยกับสาวเจี๊ยบ ก็ถือว่าเป็นคู่รักในวงการบันเทิงที่ออกมาช่วยเหลือสังคมอยู่บ่อยๆ ในหลายๆ เทศกาล และยังเป็นผู้ให้ด้วยใจที่บริสุทธิ์อีกด้วย ทั้งนี้ทั้งคู่ก็หวังแค่เพียงให้ทุกคนได้มีรอยยิ้ม นั่นก็คือความสุขสุดๆของ "บอย & เจี๊ยบ" แล้ว ซึ่งล่าสุด เนื่องในเทศกาลสงกรานต์ ทั้งคู่ก็ได้ทำการจัดแพ็คอาหารแห้งมอบให้กับ 400 ครอบครัว ณ โรงพยาบาลพหลพลพยุหเสนา จ.กาญจนบุรี พร้อมทั้งส่งกำลังใจให้กับบุคลากรทางการแพทย์ ซึ่งบรรยากาศก็เต็มไปด้วยความสุขและความอบอุ่นหัวใจ
ทั้งนี้ สาวเจี๊ยบ ก็ได้ออกมาโพสต์ข้อความผ่านทางอินสตาแกรมส่วนตัวที่ชื่อ @jeab_pijittra โดยระบุข้อความว่า "สงกรานต์ปีนี้เราสองคนมาแบ่งปันให้กับ 400 ครอบครัวที่ โรงพยาบาลพหลพลพยุหเสนา จ กาญจนบุรี ขอเป็นอีกหนึ่งกำลังใจให้ผู้ป่วย และครอบครัวด้วยนะคะ และขอเป็นกำลังใจให้บุคลากรทางการแพทย์ และอีกหลายๆ ฝ่ายที่ต้องสแตนบายไม่ได้หยุดงาน หรือได้กลับบ้านกันเลย และขอให้ปีใหม่ไทยปีนี้เป็นปีที่เริ่มต้นสิ่งดีๆของทุกคนด้วยค่ะ"
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072537.wrj8tq1aphaf.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072556.wrjbjnxw0xy.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072520.wrj6o41nvotq.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072517.wrj6lbpkcve.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072514.wrj6j9f74yy.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072521.wrj6ptepu3j.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072499.wri396ivesp.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072533.wrj7a5fa7r9.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072500.wri4q01se3ql.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072548.wrj94d1382g8.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072547.wrj91x1heh13.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072522.wrj6wyboada.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/wb/data/board/0/9/icon.pa9cgu.z06c.jpg)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072451.wrht9s10i0oy.n1.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1071/1071918.wrbhwp19mxg6.n1.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1071/1071696.wr83n31m9oeq.n1.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1071/1071529.wr51ervotf4.n1.webp)