เตือนภัยใกล้ตัว!! สำหรับผู้หญิงที่ปวดท้องเวลาประจำเดือนมา น่ากลัวมากๆ😱😥
เตือนภัยใกล้ตัวสำหรับผู้หญิงที่ปวดท้องเวลาประจำเดือนมานะคะ เราปวดท้องข้างขวามาตั้งแต่ปี 62 ตอนแรกคิดว่าปวดท้องเมนปกติ แต่บางทีก็คิดว่าเป็นไส้ติ่งหรือเปล่า จนต้นเดือน 63 ก็ปวดท้องมากขึ้น เราเลยไปปรึกษาหมอที่โรงพยาบาลรัฐแห่งหนึ่ง หมอก็วินิจฉัยว่าเป็นไส้ติ่งอักเสบ หมอก็ผ่าไส้ติ่งออก ก็คิดว่าต่อไปคงจะปวดท้องเมนน้อยลง แต่ก็ยังปวดเหมือนเดิม จนเดือนสิงหา 63 ที่ผ่านมา เราปวดท้องเมนมากๆแล้วเลือดก็ไหลออกมาเยอะมากๆ ลิ่มเลือดเป็นก้อนใหญ่ และหนาวสั่น อาเจียนด้วย เราก็ได้ไปหาหมอที่โรงพยาบาลรัฐใกล้บ้าน หมอบอกว่าเป็นปกติเวลาเมนมา เราก็ไม่เอะใจอะไร พอมาเดือนล่าสุด เดือนกันยา นี้เมนมาเยอะกว่าที่ผ่านมาและลิ่มเลือดก็ก้อนใหญ่ (จนแอบกลัว) มาเยอะจนผ้าอนามัยก็เอาไม่อยู่
เลือดมันไหลออกมาจากหว่างขาเหมือนคนแท้ง(ดูมาจากทีวี) เราก็เลยไปหาหมอที่โรงพยาบาลเอกชนแห่งหนึ่ง (เพราะตอนนั้นโรงพยาบาลนั้นใกล้ที่สุด แล้วและถ้าคิดว่าถ้ายังไหวก็ยังคงไม่ไปตรวจ)ขนาดนั่งรถเข็นเมนยังซึมออกมาหยดลงบนพื้น(ใส่ผ้าอนามัยแล้ว) แล้วเราก็ขอพยาบาลเข้าห้องน้ำ พอได้นั่งลงบนชักโครกเลือดมันก็พุ่งเลย (น่ากลัวมาก) เข้าห้องน้ำนานแล้วระหว่างเข้าห้องน้ำก็อาเจียนไปด้วย จนพยาบาลเรียกให้เปิดประตูหลายครั้ง ตอนนั้นคือกดชักโครกไม่ไหวแล้ว เปิดประตูบอกพยาบาลว่าไม่มีแรงกดชักโครก ยืนเซๆ หน้ามืดเหมือนจะเป็นลม จนพยาบาลรีบเข้ามาประคอง พยาบาลก็ยังถามว่านี่เมนเหรอ (เหมือนจะไม่เชื่อ) แล้วพยาบาลก็รีบให้พบหมอทันที แล้วหมอตรวจเจอเจ้าก้อนช็อกโกเลตซีส ขนาด 3.5 เซน แต่หมอก็ยังไม่ให้ผ่า หมอให้กลับมากินยาคุมปรับฮอร์โมนไม่ให้มีเมนอีก เพื่อจะทำให้ก้อนช็อกโกเลตซีสยุบลง สาวๆคนไหนที่ปวดท้องเมนมากๆ หรือเมนมาเยอะ ก็อย่าชะล่าใจนะคะ ควรไปตรวจกับหมอให้แน่ใจก่อนว่าไม่เป็นไร
#รูปน่ากลัวไปหน่อยนะคะ
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072520.wrj6o41nvotq.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072521.wrj6ptepu3j.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072517.wrj6lbpkcve.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072442.wrhqi31hkev2.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072458.wrhu7g1ffacy.s2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072523.wrj6y7sqty3.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072499.wri396ivesp.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072426.wrhn3j1a6kym.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072516.wrj6ky1cf2g4.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072520.wrj6o41nvotq.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072528.wrj748b48a2.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/wb/data/board/4/4096/icon.r40dlj.1cjyw.jpg)
![](https://us-fbcloud.net/wb/data/1559/1559543-display.jpg)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1071/1071086.wqynpotso6t.n1.webp)
![](https://us-fbcloud.net/wb/data/1559/1559246-display.jpg)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1070/1070929.wqwicwngj6r.n1.webp)