น้องแนท ครูของชายไทย
ยังจำความรู้สึกตอนดูหนังโป๊ครั้งแรกได้หรือไม่ มันตื่นเต้นสะไม่มี และเชื่อได้เลยว่านอกจากหนังจากแดนปลาดิบแล้วหนังเรื่องแรกของหลายๆท่านอาจจะเป็นหนังที่มีนักแสดงชั้นครูอย่าง แนท เกศริน หรือ น้องแนท ก็เป็นได้ วันนี้เราจะมาเล่าประวัติของเธอแบบสั่นๆกันครับ
น้องแนท เกศริน ชัยเฉลิมพล
เกิด 18 มกราคม พ.ศ. 2528
น้องแนท เป็นที่รู้จักในวงการหนังผู้ใหญ่ในช่วงต้นทศวรรษ 2000 โดยเธอเริ่มเข้าสู่วงการนี้ด้วยความสนใจและความต้องการในการหาประสบการณ์ใหม่ ๆ ในการทำงานและสร้างรายได้ เนื่องจากในขณะนั้นอุตสาหกรรมหนังผู้ใหญ่ในประเทศไทยยังคงเป็นเรื่องที่ได้รับความสนใจจากผู้ชมจำนวนมาก
ผลงานของน้องแนทในช่วงที่ทำงานในหนังผู้ใหญ่นั้นได้รับการพูดถึงอย่างกว้างขวาง และเธอได้รับความนิยมอย่างรวดเร็วจากผู้ชมเนื่องจากบุคลิกที่เป็นเอกลักษณ์ ความกล้าในการแสดง และรูปลักษณ์ที่มีเสน่ห์ นอกจากนี้ เธอยังมีความสามารถในการสื่อสารและสร้างความสัมพันธ์กับผู้ชม ซึ่งเป็นจุดเด่นที่ทำให้เธอได้รับการยอมรับอย่างรวดเร็วในวงการนี้
เธอมีชื่อเสียงขึ้นจากกรณีที่มีตำรวจบุกจับการค้าขายภาพยนตร์ลามกในแบบวีซีดี ภายใต้การนำของ พล.ต.ต.วิสุทธิ์ วานิชบุตร ในปี พ.ศ. 2546 ซึ่งตำรวจได้เรียกตัวเธอมาสอบถามหาข้อมูลเพื่อโยงใยไปถึงตัวการแหล่งผลิต เพราะเธอเป็นหนึ่งในนักแสดงนำจากภาพยนตร์เหล่านี้ ซึ่งเรื่องนี้ได้กลายเป็นข่าวคราวโด่งดังในสังคมขณะนั้น และทำให้เธอได้เป็นบุคคลแห่งปี พ.ศ. 2547 ของรางวัลเฉลิมไทยอวอร์ด ครั้งที่ 2 จากเว็บไซต์พันทิปดอตคอมด้วย
แม้ว่าผลงานในช่วงนี้จะได้รับความนิยม แต่การทำงานในหนังผู้ใหญ่ก็มีผลกระทบต่อภาพลักษณ์และความเป็นส่วนตัวของน้องแนตในระยะยาว เธอจึงตัดสินใจเลิกทำงานในวงการหนังผู้ใหญ่และหันมาทำงานในสายอื่น ๆ ที่ไม่เกี่ยวข้องกับวงการนี้
หลังจากเลิกทำงานในวงการหนังผู้ใหญ่ น้องแนตได้เปลี่ยนสายอาชีพมาเป็นนักแสดงทั่วไปในภาพยนตร์และละครโทรทัศน์ ซึ่งได้รับการยอมรับและเป็นที่รู้จักจากผลงานการแสดงต่างๆ นอกจากนี้เธอยังมีการทำงานในวงการบันเทิงอย่างต่อเนื่องและมีแฟนคลับจำนวนมากในประเทศไทย
สำหรับครูคนนี้นับว่าเป็นครูคนแรกของผู้เขียนเลย
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072458.wrhu7g1ffacy.s2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072499.wri396ivesp.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072397.wrhgu6x0527.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072423.wrhmv71lrmwl.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072490.wri03tlkg1o.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072298.wrfww3y707w.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072395.wrhgeiah1na.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072498.wri35mkf6bw.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072509.wri8kk1p360d.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/wb/data/board/0/2/icon.pa9boo.z06c.jpg)
![](https://us-fbcloud.net/wb/data/1561/1561695-display.jpg)
![](https://us-fbcloud.net/wb/data/1561/1561693-display.jpg)
![](https://us-fbcloud.net/wb/data/1561/1561692-display.jpg)
![](https://us-fbcloud.net/wb/data/1561/1561683-display.jpg)