หน้าแรก ตรวจหวย เว็บบอร์ด ควิซ Pic Post แชร์ลิ้ง หาเพื่อน Chat หาเพื่อน Line หาเพื่อน Team Page อัลบั้ม คำคม Glitter เกมถอดรหัสภาพ คำนวณ การเงิน ราคาทองคำ กินอะไรดี
ติดต่อเว็บไซต์ลงโฆษณาลงข่าวประชาสัมพันธ์แจ้งเนื้อหาไม่เหมาะสมเงื่อนไขการให้บริการ
เว็บบอร์ด บอร์ดต่างๆค้นหาตั้งกระทู้

คุณจะประหยัดเงินซื้อ ถ้ารู้ทันห้างสรรพสินค้า

เนื้อหาโดย LOVE

  ยุคนี้เศรษฐกิจดี แต่ดีเฉพาะกลุ่ม แต่กลุ่มแรงงาน ลูกจ้าง บางอาชีพก็ไม่สู้ดีเท่าใหร่

   ดังนั้นการประหยัดค่าใช้จ่ายจึงเป็นสิ่งจำเป็นเพื่อจะได้มีเงินใช้จ่ายตลอดเดือนและตลอดไปครับ

    เรื่องที่ผมจะเแนะนำต่อไปนี้ ถ้าผิดพลาดติเสริมได้ครับ

     ปกติผมจะซื้อของใช้ที่จำเป็นในห้างสรรพสินค้าแถวบ้าน มากกว่าร้านสะดวกซื้อเพราะสินค้าจำเป็นบางอย่างราคาจะต่างกัน

    การที่เราซื้อของในห้าง ถ้าเราอยากประหยัดเงิน เราต้อง...

   #สังเกตโปรโมชั่นของห้างและอดทนรอ เพราะแต่ละเดือนจะมีช่วงโปรโมชั่นลดราคาสินค้าเป็นสเต็ป ที่ผมเคยเจอเช่น

    สบู่เหลวยี่ห้อหนึ่ง จะมีสเต็ป ในการลด

    จะเริ่มจาก วันนี้ถึงวันนี้ ลดจาก 99 เหลือ 79 ราคานี้ลดเยอะน่าซื้อแล้วใช่มั้ย

  แต่ถ้าไม่รีบ รอพอหมดโปรนี้ มาโปรใหม่ ราคา 99 บาท(1แถม1) แล้ววนไปขายราคาเต็ม

     ยกตัวอย่างสินค้าที่เคยเจออีกอย่างลดน่าใจหาย

    เจลบอลซักผ้า ยี่ห้อดัง ราคากล่องเต็ม 199 

    จะมีโปรลดราคา ลดเหลือ 139

    โปรต่อไป ลดเหลือ 99 (เคยเจอตอนลดราคานี้ ผมซื้อแล้ว มาซื้อใหม่อีกวัน ขายราคาเต็ม 199 แต่ผมอ่านวันก่อน ยังใม่หมดโปร เลยเอาสินค้าไปเช็คราคา ยัง99 อันนี้น่าจะดึงราคาโปรออกจากชั้นวางเพื่อ? )

    ซึ่งแต่ละเดือนจะมีช่วงโปรโมชั่นลดราคา วนเวียนกันไป 

     #อย่าหลงเชื่อ กลยุทธแพ็ครวมสินค้า บางอย่าง

  เห็นบ่อย น้ำยาปรับผ้านุ่ม แพ็ครวม 3 ถุง

ผมลอง คิดราคา แพงกว่าซื้อแยกถุงอีก

    ในห้างสรรสินค้า จะมีโปรโมชั่นในการขาย จะมีช่วงลดเกือบทุกรายการ ถ้าเราเดินห้างบ่อยๆและสังเกตดีๆ ซื้อในช่วงที่ลดสุดๆ เราจะประหยัดเงินในกระเป๋าได้ไม่มากก็น้อย

    การเลือกซื้อของให้ได้ของดี ราคาประหยัดจะมีหลายวิธี แล้วแต่ประสบการณ์ของแต่ละคนเจอกันมา

   เพิ่มเติมอีกนิด ผมเคยเดินตลาดบางกะปิ ตลาดเดียวกัน ราคาสินค้าจะต่างกัน เช่น

จำพวกผัก ถ้าเดินเข้าด้านในจะถูกกว่าด้านหน้า

     แต่ตลาดประเภทปักป้ายราคาถูกกว่าปกติตัวใหญ่ ถามก่อนซื้อก็ดีจะได้ไม่เจ็บใจ

เช่น องุ่นโล ราคา 60 บาท

พอซื้อ กองนี้ โล 100 บาท

หรือ ลำไย 25 บาท 

พอซื้อ 1 กิโล คิดเงินมา 50 บาท

พอถาม บอก ครึ่งโล 25 บาท

   กลยุทธ์การขายหลอกล่อลูกค้าด้วยราคาถูก ถ้าไม่ถามให้เข้าใจ ก็จะเจ็บใจตอนจ่ายเงินครับ

 

   คุณมีมั้ยแชร์กันนะครับ ขอบคุณครับ

เนื้อหาโดย: LOVE
⚠ แจ้งเนื้อหาไม่เหมาะสม 
LOVE's profile


โพสท์โดย: LOVE
เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้โดยการ VOTE และ SHARE
5 VOTES (5/5 จาก 1 คน)
VOTED: แสร์
Hot Topic ที่น่าสนใจอื่นๆ
"ซินแสดัง" เผยดวงเมืองประเทศไทย ปี 2569..ยิ่งรบ ยิ่งแข็งแกร่ง ศัตรูแพ้ราบคาบวิเคราะห์หวยงวดวันที่ 2 มกราคม 69 โดยใช้ AI..เลขไหนมีสิทธิ์ถูกรางวัลเขมรวิเคราห์ "จุดอ่อนของ T-50TH คืออะไร?"AI วิเคราะห์เลขท้าย 2 ตัว งวดวันที่ 2 มกราคม 69..โดยใช้สถิติย้อนหลัง 20 ปี10 พรรณไม้สวยพิษร้าย: ความงดงามที่ต้องแลกด้วยอันตรายถึงชีวิตทัพภาค 2 จัดหนัก งัดจรวดไทย DTI-1G รับใช้ชาติ ถล่ม BM-21 เขมรให้กระจาย📜 ภาพเก่าประวัติศาสตร์ “พระตะบอง” จากแผ่นดินสยาม สู่ความทรงจำสาวปริศนาปล่อยอึในร้านมินิมาร์ท พนง.เก็บกวาดปล่อยโฮ เพราะต้องตามเช็ด (เหตุเกิดที่ไทย)"ทัพฟ้าไทย" ยืดอกรับ ส่งฝูงบินถล่มคลังแสงพระตะบอง ลั่น "เราไม่ได้เริ่มก่อน" แต่ต้องทำเพื่อปกป้องประชาชนเซียนหวยคึกคัก ม้าสีหมอกปล่อยแนวทางเลขเด็ด งวด 2 มกราคม 2568สิบเลขขายดีแม่จำเนียร งวด 2/1/69สยายปีกรับทรัพย์! เลขเด็ด "นกตาทิพย์" แนวทางรวยงวดใหม่ 2 มกราคม 2569
Hot Topic ที่มีผู้ตอบล่าสุด
'โป๊ปโจน' พระสันตะปาปาหญิงสุดลึกลับในตำนานแห่งกรุงโรมRIP นะเจ้าเเมลง ARS ญี่ปุ่น จัดพิธีไว้อาลัยให้กับแมลงประจำปี 2025📜 ภาพเก่าประวัติศาสตร์ “พระตะบอง” จากแผ่นดินสยาม สู่ความทรงจำ
กระทู้อื่นๆในบอร์ด ถามตอบ พูดคุย
ตอนเด็กๆ1คิดยังไงกับความว่าคนจนไม่ควรมีลูกใครเคยใช้ Minoxidil แล้วเห็นผลเร็วสุดกี่เดือนครับผ่านไปเกือบปีก็ยังทำใจไม่ได้
ตั้งกระทู้ใหม่