"ดีเจต้นหอม" โพสต์โดนใจ..ทำไมถึง "อย่ามีลูก"
"ดีเจต้นหอม" โพสต์โดนใจ..ทำไมถึง "อย่ามีลูก" ทั้งนี้ก็ออกมาเตือนด้วยว่า ถ้าใครยังไม่มีความพร้อม หรือยังรักสนุกอยู่ ก็จงฟังเอาไว้ เพราะถ้าคุณพลาดมาเมื่อไหร่ รับรองชีวิตคุณก็จะเปลี่ยนไปตลอดกาล
ล่าสุด ทาง "ดีเจต้นหอม" หรือ "ศกุนตลา เทียนไพโรจน์" ก็ได้ออกมาโพสต์ข้อความ ผ่านทางเฟซบุ๊คส่วนตัวที่ชื่อ "Tonhorm" โดยยก 4 เหตุผลหลักๆ ว่า ทำไมถึง "อย่ามีลูก" พร้อมทั้งระบุเหตุผลต่างๆ ดังต่อไปนี้
" อย่ามีลูก!!! ถ้าวันนี้คุณอยู่ในสถานะมือที่สาม
อย่ามีลูก!!! ถ้าสถานะทางการเงินใช้เดือนชนเดือน
อย่ามีลูก!!! ถ้าจะใช้เด็กเป็นเครื่องมือเหนี่ยวรั้งให้เค้าอยู่กับเรา เพราะไม่มีอะไรการันตีว่า เค้าจะอยู่กับเราไปตลอด แต่หน้าที่แม่นั้น ลาออกไม่ได้
อย่ามีลูก!!! ถ้ายังไม่รู้ว่า เด็กที่เกิดมาใครจะเลี้ยง เพราะเด็กเดินไปชงนมกินเองไม่ได้
เพราะ 1 ชีวิต นั้นบริสุทธิ์ !!!!!! ไม่พร้อมก็ใส่ถุงยาง!!!!"
ทั้งนี้ก็เรียกยอดไลค์ได้สนั่น งานนี้ก็ทำเอาหลายคน ต่างออกมาแสดงความคิดเห็นกันอย่างมากมาย โดยส่วนใหญ่จะเป็นไปในแนวทางที่เห็นด้วยเกือบทั้งหมด
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072473.wrhxb4sp99o.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072499.wri396ivesp.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072485.wri05q10ayp1.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072376.wrh9601mg5b8.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072498.wri35mkf6bw.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072509.wri8kk1p360d.n2.webp)