เหตุผล 5 อย่างที่ต่างชาติแห่มาเที่ยวประเทศไทย
เราสงสัยกันไหมว่าทำไมชาวต่างชาติทั้งชาวเอเซียหรือชาวยุโรปถึงชอบมาเที่ยวที่ประเทศไทยของเรา? นักท่องเที่ยวชาวต่างชาติเดินทางมาประเทศไทยด้วยเหตุผลหลายประการ ทำให้เป็นหนึ่งในจุดหมายปลายทางการท่องเที่ยวที่ได้รับความนิยมมากที่สุดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้ เสน่ห์ของประเทศไทยนั้นมาจากหลายอย่างในประเทศของเรา
1.#อาหารไม่ว่าผู้มาเยือนจะเข้าพักในดินแดนแห่งรอยยิ้มเพียงหนึ่งวันหรือหนึ่งเดือน อาหารไทยนั้นอร่อยและหลากหลายมากจนต่างชาติต้องกลับไปทานอีกครั้ง นักท่องเที่ยวจะพบว่าอาหารเปลี่ยนไปตามสถานที่ที่พวกเขาไป ทำให้ตัวเลือกอาหารของน่าสนใจยิ่งขึ้นเมื่อพวกเขาเดินทางจากเมืองหนึ่งไปยังอีกเมืองหนึ่ง
2.#ผู้คน คนไทยมีนิสัยเป็นมิตรไม่ว่าจะเป็นคนประเทศไหน คนไทยเป็นมิตรตามประเพณีไทยคือสยามเมืองยิ้มและการทักทายแบบไทยๆ ของพวกเรา การไหว้ซึ่งก็คือการเเสดงความเคารพพร้อมรอยยิ้ม
3.#ค่าเดินทางราคาถูก นักเดินทางที่มีงบประมาณจำกัด ประเทศไทย ซึ่งการเดินทางมีราคาถูกและมีรูปแบบการขนส่งที่หลากหลายให้เลือก สายการบินราคาประหยัดเช่นนกแอร์และแอร์เอเชียมักจะขายเที่ยวบินบางประเภทเสมอ โดยมีเที่ยวบินตรงไปยังสนามบินนานาชาติและในประเทศในเมืองต่างๆ ทั่วประเทศ รถโดยสารประจำทางและรถไฟทั่วประเทศก็มีราคาถูก
4.#สภาพอากาศ ประเทศไทยมีฤดูกาลที่สำคัญอยู่ 3 ฤดู ซึ่งทุกฤดูเหมาะสำหรับนักท่องเที่ยวที่ต้องการท่องเที่ยวและเพลิดเพลิน ประเทศจะคึกคักที่สุดในช่วงฤดูแล้ง เมื่ออุณหภูมิปกติไม่สูงเกิน 32C (90F) ในช่วงฤดูร้อน นักท่องเที่ยวต่างพากันไปเที่ยวที่ชายหาดและเกาะต่างๆ ของไทย
5.#ชีวิตกลางคืน กรุงเทพฯ มีสถานบันเทิงยามค่ำคืนมากมาย เช่นถนนข้าวสารที่โด่งดัง นักเดินท่องเที่ยวชอบดื่มเหล้าถังต่อและเบียร์ช้าง และยังมีสถานบันเทิงชื่อดังในเมืองต่างๆ ทั่วประเทศอย่าง พัทยา ภูเก็ต และอีกมากมาย และประเทศไทยยังมีชื่อเสียงในด้านบาร์เร็กเก้และแจ๊ส และมีสถานบันเทิงยามค่ำคืนที่เป็นมิตรกับ LGBTQ ที่ดีที่สุดในโลก โดยเฉพาะในกรุงเทพฯ
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072458.wrhu7g1ffacy.s2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072485.wri05q10ayp1.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072460.wrhufh11bjti.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072499.wri396ivesp.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072397.wrhgu6x0527.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072464.wrhuvkrwi1v.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072504.wri8eu1ftn61.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072500.wri4q01se3ql.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072503.wri8dpbe8r8.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072499.wri396ivesp.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1071/1071815.wr9pmu1tbkws.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1071/1071913.wrbgy7attgh.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/wb/data/board/0/2/icon.pa9boo.z06c.jpg)
![](https://us-fbcloud.net/wb/data/1561/1561695-display.jpg)
![](https://us-fbcloud.net/wb/data/1561/1561693-display.jpg)
![](https://us-fbcloud.net/wb/data/1561/1561692-display.jpg)
![](https://us-fbcloud.net/wb/data/1561/1561683-display.jpg)