เป็นคนคุยยังไงให้นก?
สวัสดีค่ะ, วันนี้เรามีประสบการณ์เรื่องความรักของเราในช่วงม.ปลายมาเล่าให้ทุกๆฟังกันนะคะ
ในช่วงนั้นเราอยู่ม.4ค่ะเอาจริงๆที่ผ่านมาเราก็แอบชอบคนมาหลายคนนะคะแต่ไม่ได้ชอบถึงขนาดทักไปจีบอะค่ะคือเราขอบอกก่อนนะคะเราเป็นคนที่รูปร่างอวบนะคะหน้าตาก็ปกติค่ะธรรมดามากๆ เข้าเรื่อง เราเจอกันครั้งแรกช่วงงานกีฬาสีของโรงเรียนค่ะเข้าเป็นเด็กผู้ชายเงียบๆไม่สุงสิงกับใครเราเห็นครั้งแรกก็ปิ้งเลยค่ะเหมือนว่าเป็น รักแรกพบ เลยก็ได้นะคะหลังจากนั้นเราก็ได้รู้ว่าเราได้ทำงานฝ่ายเดียวกันมันทำให้เราสนิทกันมากขึ้นค่ะตอนนั้นเรารู้สึกมีความหวังมากเลยค่ะ >///<
(คิดเข้าข้างตัวเองสุดๆว่าเขาจะหันมาสนใจเราบ้าง)
หลังจากจบงานกีฬาสีเราใช้เวลาทำใจนานมากๆเลยที่จะทักไปหาเขาจากที่ทำใจใอยู่นานเราก็ได้ทักไปหาเขาเราตื่นเต้นมากๆเขาตอบเราไวมากเราใจสั่นสุดๆเลยค่ะหลังจากนั้นเราก็เริ่มคุยกันมากขึ้นเรื่อยๆเราใช้มุขหลายมุขมากไปจีบเขาไม่ว่าจะส่งเพลงส่งมุขที่มันจะแปลกๆหน่อยราก็ส่งนะคะอย่างว่าละค่เกิดมายังไม่เคยจีบใครเลย สุดท้ายเขาก็หายไปค่ะหายไปแบบว่าอยู่ดีๆก็หายไปเลยนะคะทักไปไม่อ่านไม่ตอบเราคงจะน่าเบื่อเกินไปจริงๆจนตอนนี้แค่จะทักกันยังไม่ทักเลยค่ะเรียกได้ว่า นกแบบ100% เลยละคะ T^T
"รักเธอต้องใช้ใจ แต่ถ้าเธอไม่มีใจ ใช้เ...้ยอะไรเธอก็ไม่หันมามอง"
ขอบคุณที่รับฟังกันนะคะ ,เจ้าของกระทู้ขอตัวไปต้มน้ำใบบัวบกกินก่อนนะคะ🙏
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072499.wri396ivesp.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072370.wrh9sq1221uv.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072458.wrhu7g1ffacy.s2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072464.wrhuvkrwi1v.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072508.wri8ilgcmfy.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072499.wri396ivesp.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1071/1071815.wr9pmu1tbkws.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1071/1071913.wrbgy7attgh.n2.webp)