รีวิวหนังญี่ปุ่น Happy Flight
เป็นหนังเกี่ยวกับนักบินและแอร์โฮสเตส พระเอกเป็นนักเรียนการบิน ของสายการบิน ANA ที่ทำพลาดตอนบินทดสอบ ในเครื่อง Full Flight Simulator [เครื่องบินจำลองแบบสมจริง มีแค่ค็อกพิทเท่านั้น [ห้องคนขับ]] เขานำเครื่องพุ่งลงน้ำก่อนชนภูเขาน้ำแข็ง เขาจะต้องสอบโดยการขับจริง โดยมีลูกเรือและผู้โดยสารจริงๆ ถ้าสอบผ่าน ก็เรียนจบ... ส่วนนางเอกเป็นคาบิน หรือ แอร์โฮสเคส ที่คอยดูแลผู้โดยสาร โดยมีหัวหน้าแอร์ที่โคตรจะโหด และ โคตรจะเขี้ยวน่าดูชม... ที่ดันดวงสมพงษ์ มาอยู่บนเครื่องบิน ลำเดียวกัน... เรื่องราวจะเป็นอย่างไรต่อไป ก็ต้องไปดูกันเอาเองน่อ!!
ค่าควรดู : 10 คะแนน
ค่าควรสะสม : 10 คะแนน
สรุป : อารมณ์หนังจะเหมือนกับ ซีรี่ส์ญี่ปุ่นเรื่อง Attention Please เลยล่ะนะ แถมนิสัยของนางเอก ก็ดันเหมือนกันด้วย อีกทั้งยังเป็นสายการบินเดียวกัน ANA น่ะ 555+ เรื่อง GoodLuck ก็เช่นกัน... / โดยตัวหนังจะทำให้เราเห็นถึงพัฒนาการ ของตัวละครของทั้งนางเอกและพระเอก ที่เปลี่ยนไปเพราะสถานการณ์ที่ได้พบเจอ ขณะทำหน้าที่อยู่นั่นเอง...
ปล.สายการบิน ANA พนักงานค่อนข้างสวย ไม่เหมือน JAL แต่ถ้าพูดถึงเรื่องอาหาร JAL อร่อยกว่าเยอะ!! แต่สายการบิน ANA ตอนช่วงคริสมาตร์ จะเล่นดนตรีคลาสสิกให้ฟัง ที่สนามบินด้วยนะ ส่วน JAL ไม่มีอ่ะ... นอนแห้งรอหิมะตกเสร็จละกัน...
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072464.wrhuvkrwi1v.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072243.wrfhuv1dc197.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072370.wrh9sq1221uv.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072433.wrhnhq1eqd2a.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072499.wri396ivesp.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072458.wrhu7g1ffacy.s2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072499.wri396ivesp.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1071/1071815.wr9pmu1tbkws.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1071/1071913.wrbgy7attgh.n2.webp)