"คำพูด" บอกอะไรในตัวคน
โพสท์โดย แสงระวี
คนที่พูดมาก ๆ กับคนที่พูดน้อยๆ นั้นย่อมที่แตกต่างจากกันตรงที่ เสนห์ที่อาจนับได้แทนจากจำนวนคำซึ่งทั้งนี้ก็อยู่ที่ความจริงใจ ในคำ ประโยคนั้น ๆ ด้วย เพราะคำพูดจะเป็นเครื่องช่วยเน้นความหมายที่ให้รู้ถึงความเข้าใจได้ คนที่พูดน้อยแล้วได้ใจความ พูดแล้วมีจุดหมายที่ลงตัว มีความเป็นระบบระเบียบต่อความเป็นตััวเอง
โพสท์โดย: แสงระวี
อ้างอิงจาก: pixabay
อ้างอิงจาก: pixabay
เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้โดยการ VOTE และ SHARE
Hot Topic ที่น่าสนใจอื่นๆ
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072499.wri396ivesp.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072503.wri8dpbe8r8.n2.webp)
Hot Topic ที่มีผู้ตอบล่าสุด
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072498.wri35mkf6bw.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072509.wri8kk1p360d.n2.webp)