ลักษณะอาการของคนไม่จริงใจ
ทุกวันนี้เรารู้จักคนผ่านทางโลกโซเชียลมากขึ้นและที่สำคัญเราสนิทกับเขาคนนั้นได้รวดเร็วมากขึ้น จึงไม่แปลกที่ใครต่อใครจะสามารถตกหลุมรักกันได้ง่ายมากขึ้นด้วยเช่นกัน แต่ถึงอย่างนั้น
วันนี้เราลองมาสำรวจคนที่คุณคุยด้วยตอนนี้ว่าเขาเป็นพวกจริงจัง หรือ พวกไม่จริงใจ ด้วยพฤติกรรมเหล่านี้กันค่ะ
มาๆ หายๆ
ถ้าหากเค้าจริงจังกับเราจริงๆ สัญญาณมาๆ หายๆ ก็คงไม่เกิดขึ้นหรอก ว่ามั้ยคะ ? ซึ่งอาการเหล่านี้มันทำให้ผู้หญิงอย่างเราๆ อดคิดมาก และว้าวุ่นไม่ได้เลยเชียวล่ะ แต่ทางที่ดี ก็ไม่ควรไปให้เวลา หรือให้ใจกับความสัมพันธ์ที่เห็นกันแค่ตัวอักษรมากกว่าหน้าตาจริงๆ เท่าไหร่นัก เพราะเป็นที่รู้กันดีอยู่แล้วว่า เมื่อบทสนทนาต่างๆ จบลง ความสัมพันธ์ก็สามารถปิดฉากจบลงได้อย่างง่ายดายตามไปด้วยเหมือนกัน
นัดแล้วเทตลอด
ไม่ว่าจะเป็นเราที่นัดเค้า หรือเค้าเองที่นัดเรา พอถึงเวลาใกล้ๆ วันนัดก็ชอบโทรมาแคนเซิล ทำตัวเหมือนไม่ว่างอยู่ตลอด อาการแบบนี้ไม่ต้องบอกก็รู้เลยนะคะว่า ฝ่ายตรงข้ามเค้าคงไม่ได้อยากเจอเราจริงๆ สักเท่าไหร่ เพราะคนที่เค้าอยากเจอ และอยากสร้างความสัมพันธ์กับเราจริงๆ คงไม่บ่ายเบี่ยงแล้วก็ผิดคำพูดกับคนอื่นแบบนี้หรอก!
ออนอยู่แต่ไม่ตอบ
พฤติกรรมแบบนี้ มีผลทำให้หลายๆ คู่ จบความสัมพันธ์กันมาแล้วไม่รู้เท่าไหร่ต่อเท่าไหร่ เพราะมันเป็นสิ่งที่สามารถบ่งบอกได้ดีเลยล่ะค่ะว่า เค้าเองก็ไม่ได้อยากจะคุยหรือโต้ตอบอะไรให้มันมากมายไปกว่านี้ หรือไม่ก็คงเห็นเราเป็นแค่คนฆ่าเวลา ที่จะหันกลับมาให้ความสำคัญเมื่อไหร่ก็ได้นั่นเอง
หลังจากที่อ่านไปแล้วคนที่คุณคุยด้วยเข้าข่ายทั้ง 3 พฤติกรรมนี้ไหมค่ะ ถ้าใช่ ก็เตรียมใจรับมือ หรือ เผื่อใจในการคุยไว้เลยคะ จะได้ไม่เสียใจภายหลัง ยังไงก็ขอให้เพื่อน ๆ เจอคนที่จริงจังและจริงใจนะคะไม่ว่าจะคุยสถานะอะไรก็ตาม
แหล่งที่มา: https://cipatha.com/ruk/3500/
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072458.wrhu7g1ffacy.s2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072499.wri396ivesp.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072398.wrhh2s1iqlp9.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072512.wribft1u3nev.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072370.wrh9sq1221uv.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072395.wrhgeiah1na.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072498.wri35mkf6bw.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072509.wri8kk1p360d.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/wb/data/board/0/12/icon.pa9ciy.z06c.jpg)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072441.wrhpxlr0i7u.n1.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072395.wrhgeiah1na.n1.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072300.wrfyaou12vy.n1.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072204.wrf9dr19w1u4.n1.webp)