‘ผิวมัน’ก็มีข้อดีเหมือนกันนะ
โพสท์โดย CMCpro
สาวๆ ที่มีผิวมัน มักจะบ่นและหงุดหงิดกับความมันบนผิวหน้าของตัวเองอยู่เสมอไป แต่งหน้าสวยได้แป๊ปเดียว หน้าก็มันหมดสวยอีกแล้ว วันๆ เอาแต่ซับหน้าแต่ในความแย่ๆ มันก็มีข้อดีที่สาวผิวแห้งอาจจะอิจฉาคุณอยู่ก็ได้นะ
– หน้าแก่ช้า เกิดริ้วรอยช้ากว่าคนผิวแห้ง เพราะน้ำมันบนผิวหน้านี่แหละทำให้หน้าชุ่มชื่น ไม่เกิดริ้วรอยเร็ว
– ไม่แต่งหน้าก็ดูสุขภาพผิวดี หากเร่งรีบ สาวผิวมันแค่ลงเบสนิด แตะแป้งหน่อย หน้าตาก็ดูฉ่ำแบบสาวสุขภาพผิวดีแล้ว
– ปัญหาน้อยกว่าผิวแห้ง นอกจากคุณจะคอยซับหน้าเติมแป้งแล้ว คุณก็ไม่มีปัญหาแบบสาวผิวแห้งเค้า เช่นปัญหาผิวลอก แห้งเป็นขุย แต่งหน้ายาก
– ไม่ต้องบำรุงผิวหลายขั้นตอน เพราะด้วยความเป็นคนผิวมัน ลงครีมบำรุงแต่อย่างเดียวก็พอ ไม่ต้องลงหลายอย่างแบบ ครีมบำรุง ครีมลดริ้วรอย ครีมเพิ่มความชุ่มชื้น
อ่านต่อเพิ่มเติม
ขอบคุณที่มา: http://www.khanpaklive.com
เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้โดยการ VOTE และ SHARE
16 VOTES (4/5 จาก 4 คน)
VOTED: ท่านแมวฮั่ว, zerotype, โพนี่
Hot Topic ที่น่าสนใจอื่นๆ
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072503.wri8dpbe8r8.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072499.wri396ivesp.n2.webp)
Hot Topic ที่มีผู้ตอบล่าสุด
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072498.wri35mkf6bw.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072509.wri8kk1p360d.n2.webp)
กระทู้อื่นๆในบอร์ด
สาระ เกร็ดน่ารู้
![](https://us-fbcloud.net/wb/data/board/0/2/icon.pa9boo.z06c.jpg)
![](https://us-fbcloud.net/wb/data/1561/1561695-display.jpg)
![](https://us-fbcloud.net/wb/data/1561/1561693-display.jpg)
![](https://us-fbcloud.net/wb/data/1561/1561692-display.jpg)
![](https://us-fbcloud.net/wb/data/1561/1561683-display.jpg)