Shadow Art งานศิลปะที่ได้จากการสร้างเงา ที่สวยงามน่าทึ่ง อื้อหือ คนทำนี่เขาเก่งจริงๆนะเนี่ย
เนื้อหาโดย dukedick
Shadow art คือการทำเงาให้เป็นรูปศิลปะที่น่าสนใจ ซึ่งมีลักษณะเป็นศิลปะประเภทหนึ่งที่ใช้เงาในการสร้างสรรค์ โดยที่เงาของรูปปั้น 3 มิติเป็นส่วนสำคัญในการสร้างเอฟเฟกต์ศิลปะ ในทางเทคนิค มันคือส่วนของวัตถุที่ถูกซ่อนไว้จากการมองเห็นโดยวัตถุอื่น ๆ ซึ่งสามารถใช้เพื่อสร้างความลึกและความเป็นจริงในภาพวาดหรือภาพวาด นอกจากนี้ การใช้เงายังช่วยเพิ่มความน่าสนใจและความลึกในภาพที่จัดแสดงนั่นเอง
ภาพจาก Pinterest จ้า
เนื้อหาโดย: dukedick
เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้โดยการ VOTE และ SHARE
10 VOTES (5/5 จาก 2 คน)
VOTED: lo73l1, มู๋มี่มากินเกี๊ยวแปบเดียวกลับ
Hot Topic ที่น่าสนใจอื่นๆ
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072499.wri396ivesp.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072503.wri8dpbe8r8.n2.webp)
Hot Topic ที่มีผู้ตอบล่าสุด
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072498.wri35mkf6bw.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072509.wri8kk1p360d.n2.webp)