มีใครในชีวิตนี้ไม่เคยมีคนมาจีบบ้างมั้ย?
สาวเครียดปัญหาความรัก ตั้งกระทู้โพสต์ถามว่าเกิดมาไม่เคยมีใครมาจีบเลย จนเป็นปัญหา ทำให้เธอนั้นต้องมาตั้งคำถามโพสต์กระทู้ พร้อมกับทางเพื่อนๆชาวเน็ตว่า มีใครในชีวิตนี้ไม่เคยมีคนมาจีบบ้างไหม โดยเนื้อหากระทู้มีดังนี้
มีใครในชีวิตนี้ไม่เคยมีคนมาจีบบ้างมั้ยคะ
สวัสดีค่ะ^^ ชาวพันทิปทุกคนวันนี้มีเรื่องมาเล่าสู่กันฟังหน่อยค่ะ นับวันยิ่งท้อกับเรื่องความรักแล้วค่ะ ปกติแล้วทุกคนมีคนมารักมาชอบบ้างมั้ยคะ มีฟีลลิ่งโดนคุยๆจีบๆรึเปล่า ปกติแล้วเราก็ไม่ใช่คนที่หน้าตาแย่ หรือ นิสัยแย่อะไรเลยค่ะ แต่ไม่เคยมีใครเข้ามาจีบเลยตั้งแต่โตมาจนป่านนี้แล้ว ก็ยังต้องเป็นฝ่ายพยายามพัฒนาความสัมพันธ์อยู่ฝ่ายเดียวไม่ว่าจะกับความสัมพันธ์แบบไหนก็ตามค่ะ เข้าหาคนอื่น เข้าไปจีบก่อนตลอด หรืออาจจะแบบ ด้วยความที่เราเป็นคนค่อนข้างเอ็นเตอร์เทนคนอื่นเก่ง ฟีลๆ ขายขำ ไม่อยากให้ความสัมพันธ์มันน่าเบื่อ มีใครที่เป็นแบบนี้อยู่มั้ยคะ แล้วมีวิธีที่ไม่ต้องทำให้ตัวเองดูเหมือนเป็นคนติดเล่น จนไม่มีใครเข้ามาจีบ ขอบคุณค่ะ^^
.
ความคิดเห็นชาวเน็ต
📌ขออนุญาตมาเสนอตัวด้วยคน ว่าช่วงชีวิตจนถึงวัยทำงาน ยังไม่เคยมีคนมาจีบเลยเหมือนกัน
แต่เรายอมรับได้ ว่าเราอาจเป็น introvert ไม่ค่อยเข้าหาใคร บางทีการพบปะสังสรรค์ เจอผู้คนมากมาย ก็อาจจะเพิ่มโอกาสที่เราได้เจอผู้คนที่เราสนใจมากขึ้น ก็เป็นได้
แวะมาให้กำลังใจคับ ทั้งคุณ จขกท. และตัวเราเอง...
📌ไม่รู้สิในยุคสมัยนี้หน้าตาไม่ได้มีผลต่อการหาแฟนแล้วล่ะ เพื่อนเราที่สวยมากๆแล้วตอนนี้ยังมาตั้งคำถามแบบนี้กับเราอยู่เลยพวกเราไม่ได้สวยเราก็ไม่มีเหมือนกัน คนสวยขนาดนั้นไม่มีคนอย่างเราไม่เหลือ จะว่าไปก็ไม่ได้เพราะเพื่อนของเราอีกคนที่หน้าตาธรรมดาก็แต่งงานมีลูกไปแล้วมันคงมีบางอย่างที่เรียกว่าเคมีทำให้เราได้เจอคนที่ใกล้ๆกันและรู้ว่าคนนี้เหมาะแก่กันเป็นแฟนด้วยละมั้ง หรืออีกอย่างก็คือ connection คนไม่มี connection มาหาแฟนไม่ได้อันนี้เราว่าเป็นทฤษฎีที่สมเหตุสมผล
📌ผมเดาว่ามีอะไรไม่โอเคสักอย่าง ผู้หญิงธรรมดา หุ่นธรรมดา สายเอ็นเตอร์เทน สายฮา เฟรนด์ลียังไงก็มีคนจีบ เพราะสนิทง่ายและรู้จักคนเยอะครับ
📌มันมีสิ่งที่คุณคิดว่าเป็นข้อดีของคุณ แต่เป็นสิ่งที่ ผช เห็นแล้ว อืม นิสัยแบบนี้เป็นเพื่อนดีกว่า เพราะเห็นหลายรายแล้วที่เป็นแบบนี้
แต่ถึงไง การรักตัวเองก็ดีที่สุดล่ะ ไม่ต้องเปลี่ยนไรหรอก
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072037.wrd9hne41b1.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072353.wrh30e1nvew3.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072485.wri05q10ayp1.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072499.wri396ivesp.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072495.wri31wxr2h6.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072473.wrhxb4sp99o.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072395.wrhgeiah1na.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072498.wri35mkf6bw.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072509.wri8kk1p360d.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/wb/data/board/4/4096/icon.r40dlj.1cjyw.jpg)
![](https://us-fbcloud.net/wb/data/1559/1559543-display.jpg)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1071/1071086.wqynpotso6t.n1.webp)
![](https://us-fbcloud.net/wb/data/1559/1559246-display.jpg)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1070/1070929.wqwicwngj6r.n1.webp)