อยู่เป็นหรือจะสู้หารักในออน์ไลน์เป็น
ในโลกอย่างยุคปัจจุบัน หนุ่มๆ สาวๆอยู่ในวัยทำงาน ทุ่มเทให้กับการทำงานเพื่อตนเอง บางคนมีเวลาเข้าสังคมสังสรรค์หลังจากเลิกงาน แต่บางคนไม่มีเวลาไป ปาร์ตี้ ไปดื่ม ไปกินหลังจากเลิกงาน และไม่มีเวลาหาแฟน หาเนื้อคู่
การหาคู่จากเวปเดทออนไลน์เป็นอีกค่านิยมหนึ่ง สำหรับยุคปัจจุบัน และสังคมปัจจุบัน เพราะประหยัดเวลา และค่าใช้จ่าย สามารถทำได้หลังเลิกงาน หรือเวลาว่างเพียงแค่มีอินเตอร์เน็ตใช้ แถมยังประหยัดเวลาด้วย หนุ่ม สาว คุยกันจนเริ่มรู้จักนิสัยใจคอกันจึงเริ่มสานความสัมพันธ์กัน หรือหากว่าไม่ถูกใจกันก็สามารถที่จะ คุยกับคนใหม่ๆได้ ตามที่ต้องการจนกว่าจะเจอคนที่ถูกใจ ด้วยช่องทางนี้เองทำให้หญิง ชาย ติดต่อกันง่าย สามารถเลือกหาคู่ได้จากทั่วทุกมุมโลก สาวๆบางคนมีชีวิตที่เป็นเสมือนซินเดอเดลล่าเจอเจ้าชายที่ทั้งหล่อ รวย และแสนดี ขอแต่งงานด้วย ได้ไปใช้ชีวิตอยู่ในต่างประเทศ มี บ้าน รถ สมบัติ และมีชีวิตดุจดังเทพนิยาย แต่
สาวๆจำนวนไม่น้อยที่ถูกหลอกเอาไปเป็นทาสบำเรอกาม ถูกเอาไปใช้แรงงาน หรือถูกหลอกไปขายก็มี ทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นอยู่กับบุญ วาสนา แต่สาวๆก็มีสิทธิ์ที่จะเลือก ก่อนที่จะตกลงปลงใจกับใครควรศึกษา สืบให้ดีก่อนก็ดี จากประสบการณ์ของคนรอบข้างที่พบเจอชาวต่างชาติในเว็ปหาคู่ที่เดินทางมาเมืองไทย พบข้อมูลอย่างน่าตกใจไม่น้อยว่า ชาวต่างชาติที่เข้ามาจีบและนัดพบเธอนั้น ไม่ได้เป็นเหมือนเทพนิยายแต่ชาวต่างชาติจำนวนไม่น้อยเลือกคุยและนัดพบกับผู้หญิงหลายคนในการเดินทางมาประเทศไทยแต่ละครั้ง และเปลี่ยนผู้หญิงตลอดระยะเวลาเดินทางเข้ามาท่องเที่ยวในประเทศไทย หลายคู่หลายคนนอกจากจะพบกับความผิดหวังแล้วยังต้องเผชิญกับโรคติดต่อทางเพศสัมพันธุ์ที่ไม่อาจรักษาหายขาดได้ ทำให้เป็นตราบาปไปตลอดชีวิต
กระทู้นี้ใครโลกสวยเชิญผ่านก่อนนะคะ ส่วนใครที่กำลังมองหาเนื้อคู่และความสัมพันธ์จากเวปหาคู่ขอให้รู้จักป้องกัน และระวะงตัวกันไว้ก่อนก็เป็นดีค่ะ
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072499.wri396ivesp.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072222.wrff0fjme3l.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072431.wrhneruay4k.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072433.wrhnhq1eqd2a.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072497.wri34f158t8r.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072392.wrhff3eywir.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072509.wri8kk1p360d.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072498.wri35mkf6bw.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072509.wri8kk1p360d.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/wb/data/board/0/12/icon.pa9ciy.z06c.jpg)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072441.wrhpxlr0i7u.n1.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072395.wrhgeiah1na.n1.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072300.wrfyaou12vy.n1.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072204.wrf9dr19w1u4.n1.webp)