สาวช็อค!อีกสามเดือนกำลังจะแต่งงาน แฟนมาสารภาพว่าแอบไปลองซื้อกิน
แฟนสาวช็อคหลังจับได้ว่าสามีเคยแอบไปซื้อกินมา แถมกำลังจะแต่งงานด้วยอีกไม่กี่เดือนข้างหน้านี้ จึงทำให้ เครียดและตั้งโพสกระทู้ถามชาวเน็ตว่าปัญหาแบบนี้ควรจัดการยังไง โดยเนื้อหาและกระทู้ ได้เขียนว่าดังนี้
อีกสามเดือนกำลังจะแต่งงาน แฟนมาสารภาพว่าแอบไปลองซื้อกิน
คบกันมา 12 ปีไม่เคยมีปัญหาเรื่องแบบนี้เลยจนกระทั่งเราตกลงจะแต่งงานกัน ทุกอย่างจัดเตรียมไว้หมดแล้วจ่ายเงินมัดจำไปหมดแล้ว อีกสามเดือนกำลังจะถึงวันงานจริงแล้ว แฟนมาสารภาพว่าแอบไปซื้อกินด้วยอารมณ์ชั่ววูบที่ว่า“กำลังจะแต่งงานแล้วก็เลยอยากลองดู”
ที่ผ่านมาเราเชื่อใจเขามาตลอด ไม่เคยเช็คโทรศัพท์ ไม่เคยตาม ให้เกียรติเขาตลอด เชื่อว่าความดีและความไว้ใจที่เรามอบให้เขาจะรักษามันไว้
เขามาสารภาพเอง เขาก็ดูรู้สึกผิดจริงเพราะกลัวเราจับได้ทีหลังแต่งงานแล้วจะเป็นเรื่องใหญ่กว่านี้ แต่เราเสียใจมาก เราไม่สามารถกลับไปเชื่อใจเขาได้แบบเดิมอีก
จัดการกับความรู้สึกนี้ยังไงดี เอายังไงกับเรื่องงานแต่งดี สำหรับทุกคนเรื่องแบบนี้ถือเป็นเรื่องใหญ่ไหม
.
ความคิดเห็นชาวเน็ต
📌ถ้าแค่ซื้อกิน จบแล้วก็จบเลยจริงๆ ไม่มีการติดต่อใดๆอีก ถ้าสำหรับเราก็อาจจะให้อภัยค่ะ ถ้าที่ผ่านๆมา เค้าไม่เคยทำเรื่องอะไรให้รู้สึกไม่ไว้วางใจ
📌ควรตัดสินใจ เอาเท่าที่รู้สึกตอนนี้แล้วจะไม่เสียใจในภายหลัง
📌ตรวจโรคก่อนล่ะครับ ที่ผ่านมา ไม่รู้ว่า เคยมีอะไร กันหลังจากที่เค้าไปซื้อมั้ย มันก็อาจต้องดูหลายๆ อย่าง ประกอบกัน ถ้าชั่งน้ำหนักแล้ว มันเบา ก็ต้องตกลงกัน ถ้าเกิดเรื่องแบบนี้อีก จะทำยังไง
📌มีครั้งแรกก็ต้องมีครั้งที่สอง เคยปิดไว้ก็อาจทำได้อีก
📌ผมว่านะมันผ่านไปแล้วก็ผ่านไปเริ่มใหม่นะครับช่วงนี้เราคงต้องเคร่งครัดเรื่องนี้กับแฟนเช่นเช็คโทรศัพท์ถุกสัปดาห์
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072464.wrhuvkrwi1v.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072243.wrfhuv1dc197.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072433.wrhnhq1eqd2a.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072458.wrhu7g1ffacy.s2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072370.wrh9sq1221uv.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072499.wri396ivesp.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072499.wri396ivesp.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1071/1071815.wr9pmu1tbkws.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1071/1071913.wrbgy7attgh.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/wb/data/board/4/4096/icon.r40dlj.1cjyw.jpg)
![](https://us-fbcloud.net/wb/data/1559/1559543-display.jpg)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1071/1071086.wqynpotso6t.n1.webp)
![](https://us-fbcloud.net/wb/data/1559/1559246-display.jpg)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1070/1070929.wqwicwngj6r.n1.webp)