การตด อาจจะดูน่ายี้ แต่จริงๆแล้วงานวิจัยบอกว่า คู่ที่ตดแล้วไม่ว่ากันนี่ ถือว่ามีความสัมพันธ์ที่ดีต่อกันน๊า
นั่นก็เป็นเพราะว่า ในปัจจุบันนี้นั้น ได้มีงานวิจัยที่ชี้ว่า คู่รักที่ตดต่อหน้ากันโดยไม่รู้สึกอายหรือรังเกียจ เป็นสัญญาณของความสัมพันธ์ที่มั่นคงและใกล้ชิด เพราะแสดงถึงความสบายใจและยอมรับในตัวตนของกันและกัน
ส่วนคู่ที่ยังไม่กล้าที่จะตดใส่กันนั้น ก็สื่อได้ถึงว่าอาจจะยังมีเรื่องที่ไม่กล้าเปิดเผยต่อกันอยู่บ้าง และทำให้ไม่กล้าเปิดเผยตัวตนของตัวเองออกมาอย่างเต็มที่นั่นเอง
ซึ่งถ้าเราจะพูดถึงเรื่ององค์ประกอบของความรักที่ดีที่จะ ทำให้เรารักกันได้ยาวนาน ความเชื่อใจและการกล้าเป็นตัวของตัวเอง กล้าที่จะแสดงด้านดี และไม่ดีให้อีกฝ่ายได้เห็น รวมถึงการยอมรับความบกพร่องของกันและกัน จะเป็นเรื่องที่สำคัญมากๆ ดังนั้นถ้าหากเกิดการตดขึ้นมาแบบไม่ได้ตั้งใจ แล้วทั้งสองฝ่ายไม่มีใครว่าใคร นั่นก็แสดงได้ว่า คู่รักนั้นยอมรับซึ่งกันและกันในทุกๆเรื่องแล้วนั่นเอง ไม่ว่าจะเป็นเรื่องที่ดีหรือไม่ดีก็ตาม
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072503.wri8dpbe8r8.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072499.wri396ivesp.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072498.wri35mkf6bw.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072509.wri8kk1p360d.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/wb/data/board/0/12/icon.pa9ciy.z06c.jpg)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072441.wrhpxlr0i7u.n1.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072395.wrhgeiah1na.n1.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072300.wrfyaou12vy.n1.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072204.wrf9dr19w1u4.n1.webp)