[คลิป] รถคันแรกในชีวิต! ซื้อรถที่อเมริกาแพงไหม? อยากซื้อรถต้องทำยังไง?
โพสท์โดย GlanGy Me
จากที่อยู่อเมริกามา 6 ปีกว่า ในที่สุดเราก็มีโอกาสถอยรถยนต์ส่วนตัวมาใช้แล้วจ้า ^^
ตอนนี้เราอยู่ที่เมืองซีแอตเทิล รัฐวอชิงตันนะ เวลาเราแชร์เรื่องราวต่างๆ เกี่ยวกับเมืองซีแอตเทิลก็มักจะพูดบ่อยๆ ว่า การอยู่เมืองซีแอตเทิลเนี่ย ไม่มีรถก็อยู่ได้ เพราะระบบขนส่งสาธารณะของเขาค่อนข้างครอบคลุมเลย อ้าว แล้วเราซื้อรถทำไมอ่ะ? ถ้าอยากฟังเรื่องราวว่าเราซื้อรถทำไม แล้วเราซื้อรถรุ่นไหน? ถ้าอยากซื้อรถที่อเมริกาต้องทำยังไง? ซื้อรถที่อเมริกาแพงไหม? แล้วคันที่เราซื้อมาราคาเท่าไหร่? ถ้าอยากรู้ก็ไปฟังกันเล้ยยย
ขอบคุณค่ะ ^^
เนื้อหาโดย: GlanGy Me
เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้โดยการ VOTE และ SHARE
Hot Topic ที่น่าสนใจอื่นๆ
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072499.wri396ivesp.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072503.wri8dpbe8r8.n2.webp)
Hot Topic ที่มีผู้ตอบล่าสุด
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072498.wri35mkf6bw.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072509.wri8kk1p360d.n2.webp)