นิสัยแปลกๆ ของแต่ละกรุ๊ปเลือด
ลักษณะนิสัยของแต่ละกรุ๊ปเลือดก็จะมีลักษณะเด่นเฉพาะตัวที่ต่างกัน แต่อย่างไรก็ดีมนุษย์ก็มักจะมีนิสัยแปลกๆบ้าง มาดูกันดีกว่าว่านิสัยความแปลกของแต่ละกรุ๊ปเลือดจะเป็นอย่างไรบ้าง
เริ่มต้นที่กรุ๊ปเลือด A
กรุ๊ปนี้เป็นลักษณะนิสัยยิ่งห้ามเหมือนยิ่งยุ เป็นระเบียบแบบแผนมากเกินไปจนมักจะเครียดกับเรื่องอะไรที่ไม่เป็นเรื่องบ้างแต่มักจะสนุกและไม่เครียดกับเรื่องที่คนอื่นมองว่าเครียด คนเรามีคนที่แอบชอบหรือแอบรักก็มักจะจินตนาการไปถึงอนาคตกับคนที่แอบชอบแล้ว
กรุ๊ปเลือดที่ 2 กรุ๊ปเลือด B
เป็นคนบ้าๆบอๆติ๊งต๊องมักแสดงสีหน้าอารมณ์ไม่ค่อยเก่งเป็นคนพูดตรงจริงขวานผ่าซาก บางครั้งจะเงียบก็เงียบเลยจนคนอื่นคิดว่าเป็นคนจริงจัง เครียด และหยิ่ง แต่จริงๆแล้วในสมองไม่มีอะไรเลยไม่ได้คิดถึงเรื่องอะไรเลย คนกรุ๊ปเลือดนี้มักจะพูดกับคนอื่นไม่ค่อยรู้เรื่องพูดอย่างตอบอย่าง เป็นคนที่หวงของมากใครทำให้ข้าวของตนเสียหายจะโมโหมากๆอย่างที่คุณจินตนาการไม่ได้ เป็นคนที่ทำอะไรเกินร้อย perfect อันนู้นต้องดีอันนี้ต้องใช่ถ้ารู้สึกว่าไม่ดีพอจะรู้สึกไม่ดีและไม่แคร์ใครเลย
กรุ๊ปเลือดที่ 3 กรุ๊ปเลือด O
ระดับความเจ้าชู้ยกให้กรุ๊ปโอเป็นอันดับต้นๆเวลารักรักมากเวลาหมดรักเย็นชามากเช่นกัน โมโหง่ายโกรธง่ายและโกรธทีบ้านพังเลยทีเดียวไม่ชอบให้ใครเอาเปรียบและไม่ชอบให้คนอื่นรู้เรื่องความลับของตัวเองแต่ก็ชอบไปยุ่งเรื่องของคนอื่น เป็นคนเพื่อนเยอะแต่เพื่อนก็ชอบมีปัญหาอื่นมาเล่าให้ฟังพอเล่าให้คนกรุ๊ปโอฟังเขาก็สบายใจ
กรุ๊ปท้ายสุดกรุ๊ปเลือด AB
เป็นคนเอาแน่นอนอะไรไม่ค่อยได้ไม่ค่อยกล้าตัดสินใจไม่ชอบเก็บอะไรมาคิดให้รกสมองแต่ก็ทำได้ยากเพราะสุดท้ายก็ทำไม่ได้อยู่ดี ใครที่ทำไม่ดีใส่คนเลือดกรุ๊ปนี้ไม่ว่าจะเป็นการโกหกหลอกลวงหรือทำให้เจ็บช้ำน้ำใจคนกรุ๊ปนี้จะจำฝังใจ
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072485.wri05q10ayp1.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072499.wri396ivesp.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072521.wrj6ptepu3j.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072433.wrhnhq1eqd2a.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072520.wrj6o41nvotq.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072458.wrhu7g1ffacy.s2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072497.wri34f158t8r.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072423.wrhmv71lrmwl.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072499.wri396ivesp.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1071/1071815.wr9pmu1tbkws.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/wb/data/board/0/2/icon.pa9boo.z06c.jpg)
![](https://us-fbcloud.net/wb/data/1561/1561695-display.jpg)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072532.wrj797a8atj.n1.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072531.wrj76y1aj2oh.n1.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072524.wrj701ix3rd.n1.webp)