เอ๊ะ !!! รสชาติมันจะเป็นยังไงล่ะเนี่ย "ตำลอดช่องไทยรวมมิตร"
โพสท์โดย dukedick
โลกออนไลน์ฮือฮา เมื่อมีผู้โพสต์ภาพ "ตำลอดช่องไทยรวมมิตร" ซึ่งเป็นการตำมากินกันจริงๆเน่อ เห็นเขาว่าเมนูนี้มาจากร้านอาหารแห่งหนึ่งในเมืองขอนแก่น ( ไม่ได้ระบุชื่อร้าน )
ซึ่งเมื่อชาวเน็ตเห็นแล้ว Reaction ต่างๆ ก็มีมาหลายแบบ ทั้งที่รู้สึกว่า แปลกไปซักหน่อย , คาดเดารสไม่ถูกเลย หรือไปกระทั่ง น่าอร่อย น่าลองทำดูเหมือนกัน ซึ่งถ้าดูจากรูปภาพจริงๆ แล้วมันก็ดูเข้าทีอยู่ หลายคนก็ว่า ก็พวกเราก็กินตำขนมจีนกันได้อยู่แล้วแบบสบายๆ
นี่แค่เปลี่ยนลักษณะของแป้งหน่อย ให้แป้งแบบเป็นก้อน กับแป้งแบบเป็นกลมๆนุ่มๆ ไม่ใช่เป็นเส้นยาวๆเท่านั้น มันก็กินได้อยู่น๊า...ว่าแล้วถ้าใครสนใจอยากจะลองก็สามารถลองได้เลยจ้า
ขอบคุณภาพประกอบจากคุณ กาญ เหง่าสุวรรณ
เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้โดยการ VOTE และ SHARE
Hot Topic ที่น่าสนใจอื่นๆ
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072499.wri396ivesp.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072425.wrhn1ourug6.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072433.wrhnhq1eqd2a.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072458.wrhu7g1ffacy.s2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072520.wrj6o41nvotq.n2.webp)
Hot Topic ที่มีผู้ตอบล่าสุด
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072499.wri396ivesp.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1071/1071815.wr9pmu1tbkws.n2.webp)