เทคนิค ทอดไข่ยังไงให้ฟู...เพิ่มความน่ากินขึ้นอีก 200% ใกล้สิ้นเดือนแล้ว เมนูไข่ต้องมีมา ดังนั้นมาดูกันเลยเด้อ ว่ามีเทคนิคอย่างไรบ้าง
โพสท์โดย dukedicknarak
เทคนิค ทอดไข่ยังไงให้ฟู...เพิ่มความน่ากินขึ้นอีก 200% ใกล้สิ้นเดือนแล้ว เมนูไข่ต้องมีมา ดังนั้นมาดูกันเลยเด้อ ว่ามีเทคนิคอย่างไรบ้าง
- ขั้นตอนแรกให้เราบีบมะนาวลงใส่ในไข่ที่ตีเอาไว้เรียบร้อยแล้ว
- ให้ยกภาชนะที่ใส่ไข่ที่ตีเอาไว้ให้สูงๆ แล้วเทลงใส่หม้อทอด ยิ่งเทจากที่สูงมากเท่าไหร่ ไข่ก็จะยิ่งฟูน่ากินมากขึ้น
สาเหตุที่เป็นแบบนี้ก็เพราะว่า
มะนาวที่เราใส่ลงไปนั้นจะไปทำให้โปรตีนบางส่วนของไข่เสียสภาพไป ส่วนที่เหลือจึงเกาะตัวกันได้ดีขึ้น และเมื่อเราได้ตีไข่จนฟูแล้ว ก็จะทำให้โปรตีนที่เกาะกันนั้นคงตัวมากกว่าเดิม และเมื่อเราได้นำไข่ไปทอด ก็จะทำให้ไข่ขึ้นฟูอยู่ได้นาน และมีผิวสัมผัสที่นุ่มละมุน น่ากินนั่นเอง
เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้โดยการ VOTE และ SHARE
Hot Topic ที่น่าสนใจอื่นๆ
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072512.wribft1u3nev.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072398.wrhh2s1iqlp9.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072370.wrh9sq1221uv.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072499.wri396ivesp.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072458.wrhu7g1ffacy.s2.webp)
Hot Topic ที่มีผู้ตอบล่าสุด
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072395.wrhgeiah1na.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072498.wri35mkf6bw.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072509.wri8kk1p360d.n2.webp)
กระทู้อื่นๆในบอร์ด
สาระ เกร็ดน่ารู้
![](https://us-fbcloud.net/wb/data/board/0/2/icon.pa9boo.z06c.jpg)
![](https://us-fbcloud.net/wb/data/1561/1561695-display.jpg)
![](https://us-fbcloud.net/wb/data/1561/1561693-display.jpg)
![](https://us-fbcloud.net/wb/data/1561/1561692-display.jpg)
![](https://us-fbcloud.net/wb/data/1561/1561683-display.jpg)