3อันดับเกาะที่มีนักท่องเที่ยวมากที่สุดในโลก(ไทยมีติดอันดับด้วย)
ลักษณะเด่นของเกาะที่นักท่องเที่ยวชอบไปมีทั้งทริปทรอปิคอลที่สวยงาม, ทริปดำน้ำเพื่อสัมผัสปะการังที่สวยงาม, และบรรยากาศสันติสุขที่เหมาะสำหรับการผ่อนคลายท่ามกลางธรรมชาติที่สวยงามของเกาะทะเล.
เกาะบาหลีเป็นหนึ่งในสถานที่ท่องเที่ยวที่ได้รับความนิยมมากที่สุดในโลกอย่างไม่ต้องสงสัย เป็นที่รู้จักจากชายหาดที่สวยงาม วัฒนธรรมที่มีชีวิตชีวา และภูมิทัศน์อันเขียวชอุ่ม บาหลีตั้งอยู่ในอินโดนีเซียดึงดูดนักท่องเที่ยวหลายล้านคนในแต่ละปี ทำให้เป็นหนึ่งในเกาะที่พลุกพล่านที่สุดในโลก
เหตุผลหลักประการหนึ่งที่ทำให้บาหลีได้รับความนิยมก็คือชายหาดที่สวยงาม ตั้งแต่หาดกูตาอันโด่งดังซึ่งขึ้นชื่อในเรื่องหาดทรายสีทองและคลื่นลูกใหญ่ ไปจนถึงชายฝั่งอันเงียบสงบของนูซาดัว บาหลีมอบประสบการณ์ชายหาดที่หลากหลายสำหรับนักเดินทางทุกประเภท เกาะนี้ยังมีชายหาดริมหน้าผาที่สวยงาม เช่น อูลูวาตูและปาดังปาดัง ซึ่งเหมาะสำหรับผู้ที่มองหาสถานที่ที่เงียบสงบและงดงามยิ่งขึ้น
ซานโตรินีกรีซ ซึ่งตั้งอยู่ในทะเลอีเจียนเป็นเกาะที่โดดเด่นและงดงามที่สุดแห่งหนึ่งของโลก ซานโตรินีเป็นจุดหมายปลายทางในฝันของนักเดินทางหลายๆ คน เป็นที่รู้จักในเรื่องพระอาทิตย์ตกดินที่สวยงาม อาคารสีขาวสะอาดตา และโบสถ์ที่มีโดมสีน้ำเงิน
ภูมิศาสตร์อันเป็นเอกลักษณ์ของเกาะนี้เป็นหนึ่งในสถานที่ท่องเที่ยวหลัก ซานโตรินีจริงๆ แล้วคือปล่องภูเขาไฟที่เกิดจากการปะทุของภูเขาไฟขนาดใหญ่ในสมัยโบราณ ผลลัพธ์ที่ได้คือภูมิทัศน์อันน่าทึ่งที่มีหน้าผาสูงชัน มองเห็นผืนน้ำสีฟ้าเข้มของทะเลอีเจียน เมืองเอียและฟิราซึ่งตั้งอยู่บนหน้าผา มีทิวทัศน์อันน่าทึ่งและเป็นสถานที่ยอดนิยมสำหรับการชมพระอาทิตย์ตก
ภูเก็ตเกาะที่ใหญ่ที่สุดในประเทศไทย เป็นอีกหนึ่งจุดหมายปลายทางยอดนิยมที่ดึงดูดนักท่องเที่ยวจำนวนมากในแต่ละปี ภูเก็ตมีชื่อเสียงในด้านชายหาดที่สวยงาม สถานบันเทิงยามค่ำคืนที่มีชีวิตชีวา และสถานที่ท่องเที่ยวทางวัฒนธรรม ภูเก็ตนำเสนอประสบการณ์ที่หลากหลายสำหรับนักเดินทาง
ชายหาดที่มีชื่อเสียงที่สุดของเกาะอย่างหาดป่าตอง เป็นศูนย์กลางของกิจกรรม โดยมีสถานบันเทิงยามค่ำคืนที่คึกคัก กีฬาทางน้ำ และความบันเทิงให้เลือกมากมาย อย่างไรก็ตาม ภูเก็ตยังมีชายหาดที่เงียบสงบและเป็นส่วนตัวมากขึ้น เช่น กะตะและกะรน เหมาะสำหรับผู้ที่มองหาสภาพแวดล้อมที่ผ่อนคลายและเงียบสงบ
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072499.wri396ivesp.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072397.wrhgu6x0527.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072503.wri8dpbe8r8.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072485.wri05q10ayp1.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072504.wri8eu1ftn61.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072460.wrhufh11bjti.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072464.wrhuvkrwi1v.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072458.wrhu7g1ffacy.s2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072500.wri4q01se3ql.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072499.wri396ivesp.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1071/1071815.wr9pmu1tbkws.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1071/1071913.wrbgy7attgh.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/wb/data/board/0/2/icon.pa9boo.z06c.jpg)
![](https://us-fbcloud.net/wb/data/1561/1561695-display.jpg)
![](https://us-fbcloud.net/wb/data/1561/1561693-display.jpg)
![](https://us-fbcloud.net/wb/data/1561/1561692-display.jpg)
![](https://us-fbcloud.net/wb/data/1561/1561683-display.jpg)