แวบแรกคุณเห็นเป็นภาพบอกได้ว่าคุณนิสัยแบบใด
ว่ากันว่าภาพหนึ่งภาพสามารถบอกความเป็นตัวตนหรือบุคลิกภาพของคนเราได้ เพียงแค่บอกว่าสิ่งที่มองเห็นเป็นอันดับแรกในภาพคืออะไร ก็สามารถสะท้อนจิตใต้สำนึกที่แท้จริงภายในตัวเราออกมาได้อย่างคาดไม่ถึง
หากอยากรู้ว่าตัวเองเป็นคนอย่างไร ลองดูจากภาพข้างบนนี้แล้วตอบให้ได้ว่า คุณเห็นสิ่งใดในภาพเป็นอย่างแรก แล้วมาหาคำตอบกันว่าตรงกับความเป็นคุณหรือไม่
ถ้าแวบแรกคุณเห็นเป็น “จระเข้” ก่อน
คุณเป็นคนที่มีความรอบคอบ และระมัดระวังตัวเองอย่างมาก จึงเป็นคนที่ไม่ค่อยจะไขว่คว้าโอกาสต่างๆ ที่เข้ามาในชีวิตมากนัก ซึ่งการที่มองเห็น “จระเข้” ในภาพนี้ แสดงให้เห็นว่าคุณเป็นคนที่ระแวดระวังอันตรายรอบตัว หรือมองเห็นถึงสิ่งที่จะทำให้เกิดปัญหาก่อนเป็นอย่างแรก
ดังนั้น คุณจึงมักเลี่ยงที่จะเผชิญกับปัญหาเหล่านั้นถ้าสามารถทำได้ เรียกว่าเป็นผู้เชี่ยวชาญในการสังเกตเห็นสิ่งผิดปกติที่เกิดขึ้น ก่อนที่จะกลายเป็นปัญหาลุกลามใหญ่โตจนไม่สามารถรับมือได้ แต่ก็อย่าเคร่งเครียดมากจนเกินไปนัก และควรจะผ่อนคลายเสียบ้าง
ถ้าแวบแรกคุณเห็นเป็น“เรือ” ก่อน
คุณเป็นคนที่ใส่ใจในรายละเอียดอย่างมาก จึงเห็นเรือลำเล็กๆ ก่อนเป็นอย่างแรก เมื่อเทียบกับจระเข้ที่มีขนาดใหญ่กว่ามาก ซึ่งการที่เป็นคนใส่ใจในเรื่องเล็กๆ น้อย ๆ ทำให้คุณมีความคิดที่สร้างสรรค์ และมักจะมีไอเดียใหม่ๆ อยู่ตลอดเวลา
คุณเป็นคนที่มีความเป็นศิลปินอยู่ในตัว และมักจะชื่นชอบในศิลปะทุกแขนง ซึ่งความคิดสร้างสรรค์ที่มีอยู่นั้น ถือเป็นข้อดีในการทำให้คุณแตกต่างจากคนอื่นๆ และหากต่อยอดได้อย่างถูกทาง ก็อาจจะสร้างสรรค์ผลงานต่างๆ จนประสบความสำเร็จได้
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072520.wrj6o41nvotq.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072499.wri396ivesp.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072516.wrj6ky1cf2g4.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072523.wrj6y7sqty3.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072458.wrhu7g1ffacy.s2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072442.wrhqi31hkev2.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072535.wrj7bn15sj5c.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072521.wrj6ptepu3j.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072426.wrhn3j1a6kym.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072520.wrj6o41nvotq.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072528.wrj748b48a2.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/wb/data/board/0/2/icon.pa9boo.z06c.jpg)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072534.wrj7b91c9uu1.n1.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072532.wrj797a8atj.n1.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072531.wrj76y1aj2oh.n1.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072524.wrj701ix3rd.n1.webp)