เมื่อฝรั่งได้กินขนมปังครั้งเเรก หลังจากไม่ได้กินมานานกว่า 20 วัน หน้าพี่ฟินมาก รสชาติที่คิดถึงสินะ 😆
เนื้อหาโดย thecalmgirl
เวลาเราไปเที่ยวต่างประเทศหลาย ๆ วัน ต้องมีโมเม้นคิดถึงอาหารไทยเเน่นอน อาหารบ้านเรามันหลากหลายรสชาติ ถ้าไปประเทศที่มีชีส มีนม กินบ่อย ๆ ก็อาจจะเลี่ยน อยากกินของเปรี้ยวของเผ็ด อยากส้มตำเเซ่บ ๆ 😁
นี่ขนาดไปเที่ยวไม่กี่วันยังคิดถึงอาหารไทยขนาดนี้ เเล้วคนที่ไทยอยู่ ไปเรียนหรือทำงานยิ่งว้อทหนักเลย 😂 ไม่ใช่เเค่คนไทยที่คิดถึงอาหารบ้านตัวเองเท่านั้น ต่างชาติก็มีเหมือนกัน อย่างเช่นคุณพี่ชายฝรั่งรายนี้ 😊
เมื่อเขามาเที่ยวไทยกับเเฟนคนไทย เเละไม่ได้กินขนมปังมา 20 กว่าวันเเล้ว ความคิดถึงอาหารบ้านตัวเอง พอได้กินเบอร์เกอร์หน้าก็จะฟินประมาณนี้ 😆 รสชาติที่คุ้นเคย คราวนี้พี่คงเข้าใจเเฟนเเล้วสินะ ว่าการคิดถึงอาหารไทยมันเป็นยังไง 🤣
https://www.tiktok.com/@thanitchaya_855/video/7327239906227391750
เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้โดยการ VOTE และ SHARE
5 VOTES (5/5 จาก 1 คน)
VOTED: thecalmgirl
Hot Topic ที่น่าสนใจอื่นๆ
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072503.wri8dpbe8r8.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072499.wri396ivesp.n2.webp)
Hot Topic ที่มีผู้ตอบล่าสุด
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072498.wri35mkf6bw.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072509.wri8kk1p360d.n2.webp)