"หนุ่มกัมพูชา" โดนผีหลอก สาวสวยชวนไปเที่ยว หายเข้าป่า 2 วัน
นายฮอล ลี หนุ่มชาวกัมพูชา หายตัวไปจากป่าภายในซอยข้างโรงเรียนตราษตระการคุณ ม.8 ต.วังกระแจะ อ.เมือง จ.ตราด เมื่อวันที่ 27 พ.ย. 2566 โดยก่อนหายตัวไป นายฮอล ได้เล่าให้เพื่อนฟังว่า โดนผีหลอกในป่า ทำให้เขาวิ่งหนีกลับทางเดิมและหายตัวไป
ล่าสุด วันที่ 29 พ.ย. 2566 นายฮอล ได้ถูกพบตัวแล้ว โดยเขามาปรากฏตัวอยู่ที่ริมอ่างเก็บน้ำสระสีเสียด ห่างจากจุดที่หายตัวไปกว่า 3 กิโลเมตร
เมื่อญาติๆ และเพื่อนคนงานไปพบ นายฮอล พบว่าเขาอยู่ในอาการอิดโรยและมึนงง พูดจาวกวนไปมา จำอะไรไม่ค่อยได้ ได้แต่บ่นว่าเดินจนปวดขา เพราะเดินตามผู้หญิงคนหนึ่งที่ชวนไปเที่ยว เป็นผู้หญิงสาวสวย อายุประมาณ 30 ปี ใส่เสื้อแขนสั้น กางเกงขาสั้น เดินตามไปเรื่อยๆ ไม่รู้ไปไหน จนไปรู้สึกตัวตอนกลางคืน บริเวณสะพานแม่น้ำตราด จากนั้นพยายามเดินกลับบ้านพักที่ซอยร่มเกล้าเกาะกรันเกรา แต่ก็ไม่รู้มานอนอยู่ริมอ่างเก็บน้ำสระสีเสียดได้อย่างไร
ทางญาติๆ และเพื่อนคนงานจึงพา นายฮอล ไปทำพิธีให้พระรดน้ำมนต์ที่สำนักสงฆ์แห่งหนึ่งที่ ต.หนองเสม็ด อ.เมืองตราด
ขณะที่กำลังให้พระสงฆ์ประกอบพิธี จู่ๆ เพื่อนคนงานชาวกัมพูชาที่ไปด้วยคือ นางอาจ อายุ 30 ปี ก็มีอาการแปลกๆ พูดจาเอะอะโวยวาย เหมือนผีเข้า พูดเป็นภาษากัมพูชา จับใจความได้ว่า “ตอนค้นหามีแต่คนจุดธูปไหว้บนบานขอกูค้นหาให้พบ แต่เมื่อเจอแล้วกลับไม่มีใครบอกกู พากันกลับมากันหมด ให้กลับไปที่เกิดเหตุไปจุดธูปขอขมากู แล้วให้ นายฮอล โกนหัว ส่วนภรรยาให้ตัดผม”
ทั้งหมดก็เลยพากันมาที่จุดเกิดเหตุพร้อมกับจุดธูปขอขมา แต่ นางอาจ กลับมีอาการเอะอะโวยวายอีก พูดภาษากัมพูชา เพื่อนๆ คนงานพยายามพูดคุย แต่ นางอาจ ก็ไม่มีท่าทีจะสงบลง และมีอาการโวยวายมากขึ้น จับใจความได้ว่า มีคนลบหลู่ คนใช้ห้องน้ำลบหลู่
สุดท้ายทางเจ้าของที่ดินได้ปรึกษากับหัวหน้าคนงานตัดสินใจรื้อห้องสุขาในป่าออก อีกทั้งญาติๆ และเพื่อนคนงานซื้อไก่ ผลไม้ บุหรี่ ยาเส้น มาไหว้ขอขมาจึงสงบลง ญาติๆ จึงพา นายฮอล กลับบ้านพัก
เหตุการณ์ที่เกิดขึ้นสร้างความประหลาดใจให้กับทุกคนเป็นอย่างมาก บางคนเชื่อว่า นายฮอล โดนผีหลอกจริงๆ บางคนก็เชื่อว่าเป็นอาการทางจิตของ นายฮอล หรือ นางอาจ เท่านั้น
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072392.wrhff3eywir.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072458.wrhu7g1ffacy.s2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072433.wrhnhq1eqd2a.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072520.wrj6o41nvotq.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072410.wrhj0c1dllyl.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072499.wri396ivesp.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072406.wrhhxfahwfd.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072514.wrj6j9f74yy.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072499.wri396ivesp.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1071/1071815.wr9pmu1tbkws.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/wb/data/board/0/2/icon.pa9boo.z06c.jpg)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072534.wrj7b91c9uu1.n1.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072532.wrj797a8atj.n1.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072531.wrj76y1aj2oh.n1.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072524.wrj701ix3rd.n1.webp)