ไปเชียงราย ต้องห้ามพลาด 7 สถานที่ท่องเที่ยว
ไปเชียงรายต้องห้ามพลาด7สถานที่ท่องเที่ยว
ไม่อย่าจะช่วงฤดูไหนจังหวัดเชียงรายก็เป็นอกีหนึ่งจังหวัดที่น่าเที่ยวอยู่เสมอซึ่งวันนี้เราก็ได้มี7สถานที่ท่องเที่ยวจังหวัดเชียงรายที่บอกเลยค่ะว่าใครไปเชียงรายห้ามพลาดเด็ดขาด!
1. ไร่สิงห์ปาร์ค
สำหรับไร่สิงห์ปาร์คมีพื้นที่ประมาณ8,000ไร่โดยพื้นที่ทั้งหมดมีการจัดสรรเป็นโซนต่างๆให้เหล่านักท่องเที่ยวได้เพลิดเพลินดื่มด่ำกับบรรยากาศด้านในมีทั้งโซนการเล่นกิจกรรมสวนดอกไม้ร้านกาแฟ บอลลูนลอยฟ้าเลี้ยงอาหารสัตว์และอื่นๆอีกมากมาย
2. ภูชี้ดาว
ภูชี้ดาวสถานที่ที่หลายคนอาจจะไม่ค่อยคุ้นหูกันมากนักเพราะที่นี่เพิ่งจะเปิดตัวเป็นแหล่งท่องเที่ยวและเป็นจุดชมวิวทะเลหมอกได้ไม่นานนักดังนั้นใครที่ชื่นชอบการชมทะเลหมอกดูวิวสวยๆภูชี้ดาวเป็นอีกสถานที่ที่คุณต้องแวะไปสัมผัสอากาศหนาวและชื่นชมทะเลหมอกด้วยวิว360องศา
3. ไร่ชาฉุยฟง
ไปเชียงรายทั้งทีจะไม่แวะเที่ยวชมไร่ชากันได้อย่างไรด้วยเชียงรายเหมือนกับว่าเป็นจังหวัดที่เป็นแหล่งผลิตชาคุณภาพเพราะฉะนั้นไปเที่ยวเชียงรายทั้งทีแวะไปสูดอากาศบริสุทธิ์ชิมชาและอาหารอร่อยริมไร่
4. ดอยผาตั้ง
มาต่อกันที่ดอยผาตั้งเป็นอีกหนึ่งสถานที่ท่องเที่ยวที่มีชื่อเสียงในจังหวัดเชียงรายดอยผาตั้งนี้เป็นยอดอยอยู่ในเทือกเขาหลวงพระบางสันปันนาเป็นจุดแบ่งอาณาเขตประเทศไทย-ลาวโดดเด่นในเรื่องของการชมทะเลหมอกชมพระอาทิตย์ขึ้น-ตกดิน
5. ดอยแม่สลอง
อีกหนึ่งจุดท่องเที่ยวที่สำคัญของเชียงรายนั่นก็คือดอยแม่สลองดอยที่มีอากาศเย็นสบายตลอดปีแถมยังมีวิวสวยๆให้คุณได้ชื่นชมไม่ว่าจะเป็นทุ่งดอกไม้ทะเลหมอกหรือไร่ชาสีเขียวขจี
6. แม่สาย
แม่สายซึ่งเป็นอำเภอที่อยู่เหนือสุดในประเทศไทยติดกับจังหวัดขี้เหล็กของประเทศพม่าโดยมีสะพานเชื่อมทั้ง2ประเทศเข้าด้วยกันทำให้ทั้งชาวไทยและชาวพม่ามีการข้าขายกันอย่างเสรีซึ่งชาวไทยเรานิยมไปเดินเที่ยวยังตลาดชายแดนของชาวพม่า
7. ถนนคนเดินเชียงราย
ปิดท้ายกันที่ของดีประจำจังหวัดอย่างถนนคนเดินเชียงรายที่จัดขึ้นทุกวันเสาร์บนถนนธนาลัยแน่นอนว่าถนนคนเดินแห่งนี้มีความคึกคักมีสินค้าแฮนด์เมดของที่ระลึกสินค้าโอทอปการแสดงต่างๆให้คุณได้เลือกชมและช้อปปิ้งกันอย่างสนุกสนาน
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072499.wri396ivesp.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072520.wrj6o41nvotq.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072485.wri05q10ayp1.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072458.wrhu7g1ffacy.s2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072377.wrh99c1fq9g2.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072526.wrj72tmjrj0.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072517.wrj6lbpkcve.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072530.wrj76h1k0yeb.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072528.wrj748b48a2.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072520.wrj6o41nvotq.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072528.wrj748b48a2.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072533.wrj7a5fa7r9.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1071/1071815.wr9pmu1tbkws.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/wb/data/board/0/2/icon.pa9boo.z06c.jpg)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072534.wrj7b91c9uu1.n1.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072532.wrj797a8atj.n1.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072531.wrj76y1aj2oh.n1.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072524.wrj701ix3rd.n1.webp)