5 อันดับร้านอาหารซีฟู้ดส์ที่แซ่บที่สุดในพัทยา
5 อันดับร้านอาหารซีฟู้ดส์ที่แซ่บที่สุดในพัทยา
5. ริมทะเลซีฟู้ด พัทยา (Rim Talay Seafood & Steak)
ร้านตั้งอยู่บนชายหาดที่ดีที่สุดของพัทยามีการตั้งโต๊ะบนพื้นทรายและมีตัวร้านที่ถูกตกแต่งแบบบริเวณที่จอดรถจะเป็นตลาดอาหารทะเลเราจะได้เห็นความสดและจะได้เป็นคนเลือกกุ้งหอยปูปลาด้วยตัวเองทั้งยังมีกุ้งล็อบสเตอร์และอื่นๆให้เลือกอีกมากมาย
- ช่วงเวลาเปิดทำการ : เก้าโมงเช้าถึงห้าทุ่ม
- สถานที่ตั้งของร้าน : ชายหาดวงศ์อมาตย์,ถนนพัทยานาเกลือซอย18,นาเกลือ
4. ร้านKingSeafood
เป็นร้านอาหารที่มีอายุเก่าแก่มากที่สุดในย่านถนนคนเดินพัทยาและยังมีวิวทิวทัศน์ของอ่าวพัทยาที่ดีที่สุดจะได้เห็นอาหารทะเลสดอยู่ในตู้ปลาบริเวณทางเข้าร้านก่อนที่จะได้เข้าร้านไปนั่งรับลมทะเลเย็นๆในท่าเรือเล็กๆที่อยู่ด้านหลังร้านเมนูเด็ดก็มีปูผัดเผ็ดและล็อบสเตอร์ย่างและผัดผักรวม
- ช่วงเวลาเปิดทำการ:ตั้งแต่บ่ายสองโมงจนถึงตีหนึ่ง
- สถานที่ตั้งของร้าน:ถนนคนเดินตรงข้ามซอย15,พัทยาใต้
3.ร้านอาหารนางนวล(NangNualRestaurant)
ร้านนี้ตั้งอยู่ในย่านถนนคนเดินพัทยาติดกับร้านBaliHaiPierร้านนางนวลจะมีที่นั่งติดริมทะเลและติดริมถนนและด้านหลังแท้งค์น้ำจะมีอาหารทะเลอยู่เต็มไปหมดและระดับคุณภาพอาหารและวิวสวยๆก็สมราคาจริงๆ
ช่วงเวลาเปิดทำการ:
ตั้งแต่สิบเอ็ดโมงจนถึงห้าทุ่ม
สถานที่ตั้งของร้าน:214หมู่10,ถนนคนเดิน,พัทยาใต้
เบอร์โทรศัพท์:+66(0)38428708
2.ร้านมารีนซีฟูดส์พัทยา(MarineSeafood)
ร้านนี้ตั้งอยู่ข้างร้านMarineDiscoอันโด่งดังร้านนี้คือหนึ่งในร้านอาหารซีฟู้ดส์ที่มีราคาถูกที่สุดในย่านถนนคนเดินพัทยาและก็เหมือนกับร้านอื่นคือมีที่นั่งชมวิวอ่าวพัทยาอยู่ข้างหลังร้านบริเวณทางเข้าร้านจะมีการจัดเรียงอาหารสดให้ลูกค้าดูและมีเมนูให้เลือกมากมายทั้งอาหารไทยและอาหารสากล
- ช่วงเวลาเปิดทำการ:ทั้งวัน
- สถานที่ตั้งของร้าน:ถนนคนเดิน,พัทยาใต้
1.ร้านTheGlassHousePattaya
ร้านเดอะกลาสเฮ้าส์เป็นร้านอาหารที่มีชื่อเสียงมากที่สุดในย่านนี้โดยปกติแล้วจะถูกจองที่นั่งจนเต็มตัวร้านถูกตกแต่งโดยผสมผสานความคลาสสิคกับความรู้สึกสบายแถมยังตั้งอยู่ในทำเลดีหน้าชายหาดและมีเมนูอาหารทะเลของไทยราคาถูกมากกว่า170เมนูโดยจะมีราคาอยู่ที่ประมาณ200-500ต่อจาน
- ช่วงเวลาเปิดทำการ:สิบเอ็ดโมงถึงเที่ยงคืน
- สถานที่ตั้งของร้าน:5/22หมู่2(ตรงข้ามกับอลังกาลเทียร์เตอร์),ณจอมเทียน
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072458.wrhu7g1ffacy.s2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072499.wri396ivesp.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072392.wrhff3eywir.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072520.wrj6o41nvotq.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072406.wrhhxfahwfd.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072433.wrhnhq1eqd2a.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072514.wrj6j9f74yy.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072410.wrhj0c1dllyl.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072499.wri396ivesp.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1071/1071815.wr9pmu1tbkws.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/wb/data/board/0/2/icon.pa9boo.z06c.jpg)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072534.wrj7b91c9uu1.n1.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072532.wrj797a8atj.n1.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072531.wrj76y1aj2oh.n1.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072524.wrj701ix3rd.n1.webp)