Coffee
โพสท์โดย keddy
กาแฟไม่ว่าจะขมมากหรือน้อยไม่ว่าจะผสมนมให้มีรสชาตินุ่มนวลก็ยังอร่อยพวกเรามักชอบดื่มกันตอนเช้าใช่ม่ะ หรือไม่ก็ดื่มตอนทำงานเพราะกาแฟแก้ง่วงได้ดีมากๆใครๆก็ชอบดื่มกาแฟกาแฟมีหลากหลายรสชาติ ทุกคนชอบดื่มกาแฟรสไหนกันบ้างค่ะ สามารถเข้ามาเล่าให้ฟังกันบ้างนะ เราเองก็เป็นคนหนึ่งที่ชอบกาแฟแต่ไม่ค่อยดื่มบ่อยนะ จะดื่มก็ตอนทำงานแก่งว่งกาแฟที่ดิฉันชอบมากที่สุดเป็นกาแฟลาเต้ค่ะ เพราะไม่ขมเกินไปและหอมกลิ่นนมด้วยเราเป็นคนไม่ค่อยชอบกาแฟรสขมมากๆรสชาติอีกรสที่เราชอบอีกอย่างก็คือ มอคค่าcoffeeเพราะมีกลิ่นโกโก้ ฉันเองเป็นคนชอบรสโกโก้ด้วยค่ะแล้วทุกคนชอบกาแฟรสไหนกันบ้างค่ะอย่าลืมเข้ามาเม้นกันนะ ดื่มกาแฟควรดื่มวันละ1แก้วนะค่ะไม่ควรดื่มมากเกินไปเพราะจะทำให้หลับยากค่ะ ขอบคุณนะค่ะลองเข้ามาอ่านกันนะ
เนื้อหาโดย: keddy
เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้โดยการ VOTE และ SHARE
Hot Topic ที่น่าสนใจอื่นๆ
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072458.wrhu7g1ffacy.s2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072499.wri396ivesp.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072528.wrj748b48a2.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072535.wrj7bn15sj5c.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072533.wrj7a5fa7r9.n2.webp)
Hot Topic ที่มีผู้ตอบล่าสุด
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072458.wrhu7g1ffacy.s2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072533.wrj7a5fa7r9.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1071/1071815.wr9pmu1tbkws.n2.webp)