รักแท้ที่ฉันใฝ่หาใช่คนที่เราคบหรือปล่าวนะ?
รักแท้คือการรักคู่ของคุณในสิ่งที่พวกเขาเป็น แทนที่จะให้เขาเป็นในสิ่งที่เราต้องการ ดูเหมือนหรือสิ่งที่พวกเขาทำหรือไม่ทำ หลายคนเชื่อว่าคู่ของพวกเขาควรมีลักษณะบางอย่าง—จะสวยและบางหรือรวยและซับซ้อน
เมื่อมีคนทำตามความคาดหวังเหล่านี้ พวกเขาจะรู้สึกรักจนกว่าพวกเขาจะทำลายความคาดหวังเหล่านั้นโดยไม่มองหรือทำตามที่คาดหวัง
เมื่อสิ่งนี้เกิดขึ้น อีกฝ่ายอาจรู้สึกถูกปฏิเสธและไม่มีใครรักเพราะคุณค่าของพวกเขาผูกติดอยู่กับการรับรู้ของคนอื่นที่มีต่อพวกเขาแทนที่จะเป็นคุณค่าภายใน
ด้วยวิธีนี้ ความรักที่แท้จริงทำให้ผู้คนสามารถเป็นตัวของตัวเองได้ดังนั้นจึงไม่มีผลเสียจากการทำเช่นนั้น แทนที่จะตั้งเงื่อนไขว่าคนๆ หนึ่งสามารถทำให้พวกเขารู้สึกรักได้อย่างไร
ความรักที่แท้จริงช่วยให้ผู้คนค้นพบตนเองว่าพวกเขารู้สึกอย่างไรเกี่ยวกับคู่ของตนซึ่งพวกเขาสามารถตอบสนองในเชิงบวกต่อคู่ของตนได้
คุณต้องเรียนรู้ที่จะแยกแยะระหว่างความรู้สึก/ สันนิษฐานว่ารักแท้ และรักแท้เพราะว่ามีความแตกต่างอย่างมีนัยสำคัญ ระหว่างทั้งสองโดยอิงจากการวิจัยที่แสดงว่ารักสมมติก่อให้เกิดอารมณ์
แต่รักแท้สร้างความสุขและแรงจูงใจ ความรักที่สมมติขึ้นมักจะสร้างความรู้สึกผิดเมื่อมีบางอย่างผิดพลาดเนื่องจากรู้สึกว่าเรารักไม่เพียงพอหรือดีไม่พอ
เพื่อเอาชนะความรู้สึกเหล่านี้ เราต้องเรียนรู้วิธีปฏิบัติต่อตนเองและผู้อื่นอย่างแท้จริงและไม่มีเงื่อนไขอย่างไร
จุดเริ่มต้นที่ดีคือการทำพฤติกรรมประจำวันที่ทำให้การรักตัวเองง่ายขึ้น เช่น ให้กำลังใจตัวเองเมื่อรู้สึกแย่ หรือให้ผลตอบรับเชิงบวกกับตัวเองเมื่อปฏิบัติต่อตัวเองให้ดี แท้จริง ยั่งยืน—และ—สมควร—ความรัก—คือ—กระบวนการ—คงที่; มันไม่สิ้นสุดเมื่อเริ่มต้น—มันจะดำเนินต่อไปตลอดกาล!
กด Follow เพื่อไม่พลาดบทความใหม่ๆ👇
https://page.postjung.com/shnnmm123
อ่านต่อได้ที่ https://board.postjung.com/1415664
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072480.wrhyip1euvqx.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072464.wrhuvkrwi1v.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072485.wri05q10ayp1.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072370.wrh9sq1221uv.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072511.wribddq56nu.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072512.wribft1u3nev.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072499.wri396ivesp.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072409.wrhivbqaplt.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072498.wri35mkf6bw.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072509.wri8kk1p360d.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/wb/data/board/0/12/icon.pa9ciy.z06c.jpg)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072441.wrhpxlr0i7u.n1.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072395.wrhgeiah1na.n1.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072300.wrfyaou12vy.n1.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072204.wrf9dr19w1u4.n1.webp)