จะไม่ทน! จ๊ะ อาร์สยาม โพสต์ฟาดแรง! หยุดเถอะนิสัยผู้ใหญ่รังแกเด็ก
ทำเอาเหล่าบรรดาชาวเน็ตถึงกับคอมเม้นท์กันสนั่น หลังจากที่นักร้องลูกทุ่งชื่อดัง “จ๊ะ นงผณี มหาดไทย” โพสต์ฟาดถึงใครกันนิสัยผู้ใหญ่รังแกเด็ก ถ้าเป็นตัวเองเห็นเด็กประสบความสำเร็จจะลงรูปเด็กในเพจ แล้วแสดงความยินดี
โดย “จ๊ะ นงผณี” โพสต์ข้อความผ่านเฟซบุ๊กส่วนตัวว่า “ขายขำมากกกก ปล่อยให้เด็กไปได้ดีเหอะ นิสัยผู้ใหญ่รังแกเด็ก หยุดได้หยุดเด้อ หมดยุคแล้ว อยู่ให้เด็กมันเคารพเหอะจ้าาาาา อย่าหาว่าแม่สอน ถ้าเป็นแม่ เห็นเด็กประสบความสำเร็จ แม่จะลงรูปเด็กในเพจ แล้วแสดงความยินดี 55555 จบนะ ไม่ใช่โพสต์อะไรขายขำแบบนี้”
ซึ่งหลังจาก จ๊ะ โพสต์ข้อความดังกล่าวมีชาวเน็ตเข้าไปแสดงความคิดเห็นกันใหญ่ บางคนบอกรู้เลย อาทิ รู้เลยยยย , เห็นเด็กได้ดีเราควรดีใจด้วยไหม ถ้าไม่หวังผลประโยชน์กับเด็ก , ถูกใจ และ จริง ตอนเขาอยู่เลี้ยงดูให้ไรเค้าบ้าง พอเขาได้ดีดิ้นเลยทีนี้ สมเพชจริง ๆ นี่ก็เคยเจอมากับตัวพวกประเภทนี้ ดีนะที่ไม่เซ็นสัญญา
ขอบคุณข้อมูลภาพ
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072370.wrh9sq1221uv.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072409.wrhivbqaplt.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072480.wrhyip1euvqx.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072499.wri396ivesp.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072464.wrhuvkrwi1v.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072485.wri05q10ayp1.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072511.wribddq56nu.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072512.wribft1u3nev.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072498.wri35mkf6bw.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072509.wri8kk1p360d.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/wb/data/board/4/4103/icon.r683bi.1c23y.jpg)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1051/1051591.wh8wtnu5gfb.n1.jpg)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1051/1051364.wh6hpr1sg5lo.n1.jpg)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1051/1051319.wh4xcflw0oe.n1.jpg)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1047/1047266.wfjwfg1rytf5.n1.jpg)