“จ๊ะ” จะไม่ทน‼️เรียกร้องสละตำแหน่งเป็นขวัญและกำลังใจให้ปชช.⁉️
จ๊ะ จะไม่ทน เรียกร้องสละตำแหน่งเป็นขวัญและกำลังใจให้กับประชาชน เผยเหตุที่ต้องออกมาโพสต์เพราะ.. เห็นความตายทุกวัน สุดทรมาน
วันก่อน จ๊ะ นงผณี มหาดไทย เสนอคำว่า ‘ลาออก’ ไป
ล่าสุดวันนี้ 10 ก.ค. ‘จ๊ะ’ ออกมาเคลื่อนไหวต่อแล้ว ได้โพสต์ข้อความด้วยว่า ‘อยากให้สละตำแหน่ง เพื่อเป็นขวัญ และกำลังใจให้คนไทยค่อนประเทศ 🙏🏻’
และในช่องแสดงความคิดเห็น จ๊ะยังแสดงความคิดเห็นต่ออีกว่า..‘ใครทนได้ก็ทนต่อไป แต่จ๊ะไม่ทน วันนี้ครึ่งวัน ตายคาอินบล็อคเพจ เราต้องรอด ล่ะ6 ยังไม่รวมที่อาการหนักไม่มีเตียงอีก จะแก้ไขยังไง ชีวิตคนนะโว๊ยยยย 🖤😭’
‘จ๊ะเคารพ ในความคิดเห็นต่างของทุกคนนะคะ แต่ประเภทที่ว่า แล้วมึงทำอะไรให้ประเทศบ้าง เป็นแค่นักร้องสายเกา ขอเลยค่ะ 🙏🏻 ใช่จ๊ะเป็นแค่นักร้องคนนึ่ง แต่ตั้งแต่มีโควิดมา จ๊ะช่วยคนหลายพันเคส จะล้านล่ะค่ะ ออกเงินจนจะไม่มีเงินออกแล้วค่ะ 🙏🏻’
และยังมีคนเข้ามาคอมเมนท์ด้วยว่า..‘ปกติแม่จ๊ะจะเงียบมาก. กับเรื่องการเมือง วันนี้แม่มาลุกขึ้นสู้กับพวกเราไปด้วยกันนะคะ. 🤩🤩🤩’
จ๊ะ : ‘ก็วันนี้แม่อยู่ใกล้ชิดกับความเป็นความตายของคน โคตรทรมาน สงสาร บีบหัวใจสุด 😭’
Pҽɳʝʊռɢ
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072458.wrhu7g1ffacy.s2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072485.wri05q10ayp1.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072423.wrhmv71lrmwl.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072499.wri396ivesp.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072433.wrhnhq1eqd2a.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072521.wrj6ptepu3j.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072526.wrj72tmjrj0.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072497.wri34f158t8r.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072520.wrj6o41nvotq.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072499.wri396ivesp.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1071/1071815.wr9pmu1tbkws.n2.webp)