หน้าแรก ตรวจหวย เว็บบอร์ด ควิซ Pic Post แชร์ลิ้ง หาเพื่อน Chat หาเพื่อน Line หาเพื่อน Skype Page อัลบั้ม แต่งรูป คำคม Glitter สเปซ ไดอารี่ เกมถอดรหัสภาพ เกม วิดีโอ คำนวณ การเงิน
ติดต่อเว็บไซต์ลงโฆษณาลงข่าวประชาสัมพันธ์แจ้งเนื้อหาไม่เหมาะสมเงื่อนไขการให้บริการ
เว็บบอร์ด บอร์ดต่างๆค้นหาตั้งกระทู้

"Everything is cake!" มีมที่ทำให้ชาวเน็ตคิดว่าทุกอย่างคือ เค้ก

Share แชร์บอร์ด เรื่องตลก ขำขัน เนื้อหาโดย Noxx

ผู้คนในโลกอินเตอร์เน็ตกำลังคิดว่าทุกอย่างเป็นเค้ก หลังจากได้ดูวิดีโอของเชฟทำขนมที่เขาตัดวัตถุต่างๆ ที่ดูสมจริงเพื่อเปิดเผยว่าทุกอย่างทั้งหมดเป็นเค้กนะจะบอกให้ 

cr. https://indianexpress.com/article/trending/trending-globally/twitter-is-convinced-that-everything-is-cake-here-is-why-6503530/

ในวิดีโอเชฟสุดโด่งดังมีการตัดรองเท้าแตะ Croc ตัดม้วนกระดาษทิชชู่ ผัก ผลไม้ สบู่ กล้วย พิซซ่าและมะพร้าว เพียงเพื่อแสดงให้เห็นว่าข้างในเป็นเค้กจริงๆ 

ดูโพสต์นี้บน Instagram

Yaz gelince 😁🏝🍰❤️🎨 #realisticcake #yesitsacake #crocs #cake ———————————————————————— 👉Detaylı bilgi ve eğitim kayıt & Register ; whatsapp / +90 545 599 80 91 ———————————————————————— ⭐️Sponsorlarımıza teşekkür ediyoruz👉 @altinmarka_official 👌 @dr_paste 👌 @dasuniformtr 👌 @straforcuyuzbiz👌 @yenilebilirkagit👌 ————————————————————————#onlineeducation #education #modelling #cakepaintingclass #cakeart #cakeclass #sculpturepainting #isomalte #tubageckilegitim #caketopper #handpaintingcake #butikpasta #fondantfigures #yenilebilirsanat #cakedesign #edibleart #theartofpainting #cakeart #cakestagram #pastrychef #cakedecorating #sugarart #cakeartistry #realisticcakes #tubageckil #redrosecake

โพสต์ที่แชร์โดย RED ROSE CAKE & TUBA GEÇKİL (@redrosecake_tubageckil) เมื่อ

ที่มาของมีมที่กำลังเป็นกระแสนี้เกิดจาก Tuba Geckil ศิลปินตกแต่งอาหารชาวตุรกี จากสถาบันสอนทำเค้ก Red Rose ที่เชี่ยวชาญในการทำเค้ก 3 มิติที่มีลักษณะเหมือนของจริง ซึ่งเป็นผลงานที่น่าทึ่งเอามา เรามาชมผลงานที่น่าสนใจของพวกเขากัน

นี่คือเค้กนะ ไม่ใช่งานปั้นศิลปะ

ดูโพสต์นี้บน Instagram

Tamamı orjinaline uygun, yağlıboya tekniği ile tamamlanan ‘İnci küpeli kız’ (Girl with a pearl earring) eserini ‘Bust Cake’ olarak çalışmak inanılmaz keyifliydi.☺️🎨❤️🍰 #bustcake #artcake #girlwithapearlearring #incilikadın It was incredibly enjoyable to work 'Girl with a Pearl Earing' as 'Bust Cake', which was completely in original style and completed with the oil painting technique. 🎨❤️🍰 ———————————————————————— 👉Detaylı bilgi ve eğitim kayıt & Register ; whatsapp / +90 545 599 80 91 ———————————————————————— ⭐️Sponsorlarımıza teşekkür ediyoruz👉 @altinmarka_official 👌 @dr_paste 👌 @dasuniformtr 👌 @straforcuyuzbiz👌 @yenilebilirkagit👌 ————————————————————————#onlineeducation #education #modelling #cakepaintingclass #cakeart #cakeclass #sculpturepainting #isomalte #tubageckilegitim #caketopper #handpaintingcake #butikpasta #fondantfigures #yenilebilirsanat #cakedesign #edibleart #theartofpainting #cakeart #cakestagram #pastrychef #cakedecorating #sugarart #cakeartistry #realisticcakes #tubageckil #redrosecake

ลูกพีช ที่ผ่าข้างในออกมาเป็นเค้ก!

ดูโพสต์นี้บน Instagram

Fırsat buldukça yaparken eğlendiğim realist pastalarda, bu kez en sevdiğim meyvayı yine keyifle hazırladım 😁🍰❤️🎨 #realisticcakes ———————————————————————— 👉Detaylı bilgi ve kayıt ; whatsapp / +90 545 599 80 91 storyde👈———————————————————————— ⭐️Sponsorlarımıza teşekkür ediyoruz👉 @altinmarka_official 👌 @dr_paste 👌 @dasuniformtr 👌 @straforcuyuzbiz👌 @yenilebilirkagit👌 ————————————————————————#onlineeducation #education #workshop #bustcake #modelling #cakepaintingclass #cakeart #cakeclass #sculpturepainting #isomalte #tubageckilegitim #caketopper #handpaintingcake #butikpasta #fondantfigures #yenilebilirsanat #cakedesign #edibleart #theartofpainting #cakeart #cakestagram #pastrychef #cakedecorating #sugarart #cakeartistry #realisticcakes #tubageckil #redrosecake

สมจริงแอบขนลุก

ดูโพสต์นี้บน Instagram

Tamamı pasta yeni ‘bust cake’ eğitim modelimiz ‘Cool Girl’ yeni teknikleriyle sizlerle.. 😊🍰🎨🍫🌍 New online class model is ‘Cool Girl’ You will learn many different and special techniques 😊🍰🎨🍫🌍 #allcake #bustcake ONLİNE CLASSES.. Details & Information and Register on 👉Whatsapp / +90 545 599 80 91 👈———————————————————————— ⭐️Sponsorlarımıza teşekkür ediyoruz👉 @altinmarka_official 👌 @dr_paste 👌 @dasuniformtr 👌 @straforcuyuzbiz👌 @yenilebilirkagit👌 ————————————————————————#onlineeducation #education #workshop #bustcake #modelling #cakepaintingclass #cakeart #cakeclass #sculpturepainting #isomalte #tubageckilegitim #caketopper #handpaintingcake #butikpasta #fondantfigures #yenilebilirsanat #cakedesign #edibleart #theartofpainting #cakeart #cakestagram #pastrychef #cakedecorating #sugarart #cakeartistry #realisticcakes #tubageckil #redrosecake

ทำให้รู้ว่าเป็นเค้กจริงๆ

ดูโพสต์นี้บน Instagram

Özel ‘Online Bust Cake’ eğitimini bu kez Usa’dan sevgili Jamira ile çalıştık. Her yeni ve pratik teknik öğrendiklerinde yüzlere yerleşen o gülümseme benim mutluluk sebebim oldu.. Jamira gibi ☺️ Finalde ise tamamı pasta ve sanat ‘bust cake’ çalışmamız büyük gururla kesildi 😊🍰🎨🌎 Detaylı bilgi ve kayıt / whatsapp/ +90 545 599 80 91 This time we worked 'Online Bust Cake' training with our beloved Jamira from Usa. ☺️When I teached to them new and practical techniques, the smile put on my face was the reason for my happiness.At the final part, our whole cake and art 'bust cake' work was proudly cut. 😊🍰🎨🌎 Details & Information and Register on Whatsapp / +90 545 599 80 91 ———————————————————————— ⭐️Sponsorlarımıza teşekkür ediyoruz👉 @altinmarka_official 👌 @dr_paste 👌 @dasuniformtr 👌 @straforcuyuzbiz👌 @yenilebilirkagit👌 ————————————————————————#onlineeducation #education #workshop #bustcake #modelling #cakepaintingclass #cakeart #cakeclass #sculpturepainting #isomalte #tubageckilegitim #caketopper #handpaintingcake #butikpasta #fondantfigures #yenilebilirsanat #cakedesign #edibleart #theartofpainting #cakeart #cakestagram #pastrychef #cakedecorating #sugarart #cakeartistry #realisticcakes #tubageckil #redrosecake

กระถางต้นไม้ก็เป็นเค้ก

ดูโพสต์นี้บน Instagram

Peki.. Saksı pastamızı nasıl yaptığımı merak eden var mı ? 😊🍰🎨🍫 Well .. Anybody wondering how we made our flowerpot cake? 😊🍰🎨🍫 #allcake #potcake #realisticcake 👉 Tag your friends ❤️ Online classes.. Details & Information and Register on Whatsapp / +90 545 599 80 91 ———————————————————————— ⭐️Sponsorlarımıza teşekkür ediyoruz👉 @altinmarka_official 👌 @dr_paste 👌 @dasuniformtr 👌 @straforcuyuzbiz👌 @yenilebilirkagit👌 ————————————————————————#onlineeducation #education #workshop #bustcake #modelling #cakepaintingclass #cakeart #cakeclass #sculpturepainting #isomalte #tubageckilegitim #caketopper #handpaintingcake #butikpasta #fondantfigures #yenilebilirsanat #cakedesign #edibleart #theartofpainting #cakeart #cakestagram #pastrychef #cakedecorating #sugarart #cakeartistry #realisticcakes #tubageckil #redrosecake

ทั้งหมดนี่คือเค้ก

ดูโพสต์นี้บน Instagram

Yes it's a all cake ! And you can do it too 😊🍰❤️🎨 ONLİNE Private Class / 3d CAKE 'Grill meal’ 1-7 april Reservation / whatsapp / +90 545 599 80 91 #3dcake #onlineclass ———————————————————————— ⭐️Sponsorlarımıza teşekkür ediyoruz👉 @altinmarka_official 👌 @dr_paste 👌 @dasuniformtr 👌 @straforcuyuzbiz👌 @yenilebilirkagit👌 #education #cakeartist #isomalte #tubageckilegitim #tubageckil #redrosecake #caketopper #handpaintingcake #butikpasta #fondantfigures #yenilebilirsanat #cakedesign #edibleart #theartofpainting #cakeartistry #cakedecorating #ediblefabric

มาเป็นทรงขวดขนาดก็เค้กนะ

ดูโพสต์นี้บน Instagram

Yes it's a all cake ! And you can do it too 😊🍰❤️🎨 ONLİNE Private Class / 3d CAKE 'Grill meal’ 1-7 april Reservation / whatsapp / +90 545 599 80 91 #3dcake #onlineclass ———————————————————————— ⭐️Sponsorlarımıza teşekkür ediyoruz👉 @altinmarka_official 👌 @dr_paste 👌 @dasuniformtr 👌 @straforcuyuzbiz👌 @yenilebilirkagit👌 #education #cakeartist #isomalte #tubageckilegitim #tubageckil #redrosecake #caketopper #handpaintingcake #butikpasta #fondantfigures #yenilebilirsanat #cakedesign #edibleart #theartofpainting #cakeartistry #cakedecorating #ediblefabric

มาเป็นสบู่ฟองฟอดนี่ก็เค้ก

ดูโพสต์นี้บน Instagram

Ellerimizi yıkamayı unutmayalım. ☺️🍰🎨❤️🔪🧼 (Her şey yenilebilir.) Don’t forget to wash your hands. ☺️🍰🎨❤️🔪🧼 (Everything in this is consumable.) #allcake #soap #bubbles #hijyen ———————————————————————— ⭐️Sponsorlarımıza teşekkür ediyoruz👉 @altinmarka_official 👌 @dr_paste 👌 @dasuniformtr 👌 @straforcuyuzbiz👌 @yenilebilirkagit👌 #education #cakeartist #isomalte #tubageckilegitim #tubageckil #redrosecake #caketopper #handpaintingcake #butikpasta #fondantfigures #yenilebilirsanat #cakedesign #edibleart #theartofpainting #cakeartistry #cakedecorating #tubageckilegitim #cakeartist #sugarartist

จะเหมือนจริงอะไรขนาดนี้นะ...

cr. Instagram@redrosecake_tubageckil

เอาละเรามาดูกันสักหน่อยดีกว่าชาวเน็ตเริ่มหลอนจนกลายเป็นไวรัลมีมขนาดไหน

โปรแกรม Excel ก็เป็นเค้กได้

ข้างในสมองเราอาจจะเป็นเค้กก็ได้

ข้างในโลกผ่ามาอาจจะเป็นเค้ก 

จงเป็นเค้กซ้อนเค้กเข้าไปอีก

จินตนาการไปไกล

ใช่ไม่ใช่ต้องลองผ่าดู

ต่อไปต้องยืนยันตัวตนแบบนี้กันแล้ว

ไม่นะ!! ห้ามผ่าน้องนะ!!!

ทุกสิ่งทุกอย่างเป็นเค้กได้จริงๆ 

ก็นับว่าเป็นกระแสที่ทั้งน่าแปลก น่าทึ่ง และขำขันไปพร้อมๆ กันเลย คราวนี้ ถ้าใครเล่นมุกว่า "เป็นเค้กหรือเปล่า?" ก็จะได้เก็ทมุกกันแล้วนะว่าที่มา มาจากไหนกัน?

แล้วคุณน่ะ!!! เป็นเค้กหรือเปล่า?

บทความ โดย : Akine_noxx
ฝากติดตาม กดไลค์ กดแชร์ คอมเม้นท์เป็นกำลังใจกันด้วยนะคะ

เนื้อหาโดย: Noxx
⚠ แจ้งเนื้อหาไม่เหมาะสม 
Noxx's profile

โพสท์โดย: Noxx
เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้โดยการ VOTE และ SHARE
5 VOTES (5/5 จาก 1 คน)
VOTED: Noxx
Hot Topic ที่น่าสนใจอื่นๆ
JKN ขาดทุน 2,157 ล้านบาท ครั้งแรกในรอบ 10 ปี ธุรกิจคอนเทนต์แผ่วยลโฉมความงดงามของนครวัดก๊อปเกรดเอจากฝีมือจีน อลังการไม่แพ้นครวัดของกัมพูชา!ผบช.สอท. เด้ง ตำรวจ 2 นาย หลัง "ทนายตั้ม" แฉพาดพิงรับส่วย ตั้งกรรมการสอบ ยัน สอท. ไม่ใช่แหล่งรายได้ชาวอาเซียนต้องเลิกสงสัย! เมื่อ "กรุงเทพฯ" คว้าเมืองที่ดีที่สุดในเอเชีย 2024นักดื่มกระทิงแดง กำลังมองหากระป๋อง ที่มีจุดสีน้ำเงินอยู่ข้างใต้กุนขแมร์โวย! หลัง ‘เสี่ยโบ้ท‘ โพสแจ้งยกเลิกการแข่งขันทั้งหมดกับเขมรกลางดึกอึ้ง! ลาวขุดค้นพบ "พระเจ้าแสนแซ่" องค์พระที่มีวิธีการสร้างไม่เหมือนพระพุทธรูปทั่วไป หล่อแยกเป็นชิ้นๆ?วาระแห่งชาติ! เขมรร้อนรนเร่งหาชื่อใหม่แทน สงกรานต์ หลัง UNESCO รับรองสงกรานต์ไทย
Hot Topic ที่มีผู้ตอบล่าสุด
สิ่งก่อสร้างที่มีความสูงมากที่สุดในโลก ที่ไม่ใช่ตึกระฟ้าหรืออาคารที่อยู่อาศัย
กระทู้อื่นๆในบอร์ด เรื่องตลก ขำขัน
รถติดจะไม่น่าเบื่ออีกต่อไป..ถ้าลองใช้วิธีนี้ มีฮาแน่นอน!รวมภาพเรียกรอยยิ้มประจำวันนี้ 29/03/67 วันที่เป็นวันศุกร์ พรุ่งนี้หลายๆคนก็ได้หยุดแล้วน๊าเมื่อคนไข้บอกหวยพยาบาลถูกไปงวดนึง เเละทิ้งเบอร์โทรไว้ บอกจะให้อีกงวด นี่ก็ใกล้เเล้วนะโทรหน่อยละกัน 😆รวมภาพเรียกรอยยิ้มประจำวันนี้ 28/03/67 ทำวันนี้อีกวัน พรุ่งนี้ก็วันศุกร์ ใกล้ได้หยุดพักผ่อนละเด้อ
ตั้งกระทู้ใหม่