เพื่อนออนไลน์คลายเหงาหรือทำเอาป่วนจิต???
มาแชร์ประสบการณ์โดยตรง ที่พบเจอเพื่อนในโลกออนไลน์ ไว้คลายเหงา หรือไว้ป่วนจิต
** ขอแทนชื่อเพื่อนว่า w นะค่ะ
ถ้าย้อนกับไปเมื่อ 1-2 เดือนที่แล้ว เรื่องนี้ผ่านมาไม่นานเองคะ มีเพื่อนสนิทที่รักมากๆคนนึง เรารู้จักกันในโลกออนไลน์ (ผู้หญิงนะคะ) เธอชื่อ W ค่ะ เราสนิทกันมากเลยค่ะ ราบรื่นทุกอย่าง แต่เราลืมอะไรบางอย่างไป คือ เราไม่เคยรู้จักตัวตนเขาเลย ไม่รู้แม้กระทั่งรูปที่ W ใช้เป็นรูปเน็ตไอดอล 555 (เมื่อก่อนคือโง่มากค่ะ) แต่เราเปิดเผยตัวตนเราทุกอย่างแสดงให้เขาเห็นว่าเราจริงใจกับเธอนะ เรารู้จักกันมา 2 ปี แต่พวกพี่ๆรู้ไหมค่ะ จุดแตกหักมันอยู่ตรงนี้ เราเริ่มสงสัยตัวตนของW รูปที่Wใช้จะเป็นรูปคนอื่นตลอดเวลา (ในโลกออนไลน์จะเรียกว่า 'รูปเมจ') รวมทั้งการกระทำของ W เธอเริ่มสร้างปัญหา เริ่มมีเรื่อง สร้างเรื่องปวดหัวมาให้เราแก้ตลอด เกือบทุกวัน จนเราลืมเรื่องตัวตนWไป ใครจะไปรู้ละค่ะ ว่า W จะตอบแทนเราด้วยสิ่งนี้ สิ่งที่เราสามารถตัดเธอออกจากชีวิตเราได้เลย คือ w เอารูปประวัติส่วนตัวเราไปหลอกขายบริการทางเพศ สร้างเฟสและไลน์ปลอมเป็นเราไปด่าครอบครัว พี่น้อง เพื่อนเรา พยายามทำทุกอย่างต่างๆนานๆ ให้คนอื่นมองเรา 'เลว' เราเลยเลือกตัดเธอออกจากชีวิต คือการไม่ยุ่งหรือวุ่นวายกับ W อีกแต่ W คงจะเหงานะค่ะ สร้างเรื่องมาว่าเราไประรานเธอ ใส่ไฟสารพัด พยายามปั่นประสาทสุดชีวิต เราตอบแทน W ด้วยการอยู่เฉยๆ นิ่งๆ วนไปแต่ W ก็ไม่จบนะค่ะ ปัจจุบันก็ยังตามระรานอยู่ เจอเหตุการณ์เเบบนี้ควรเรียกเพื่อนอยู่ไหมคะ
เพื่อนปกติเขาเป็นแบบนี้ไหม เราสามารถช่วยให้เขาหายจากอาการปั่นจิตประสาทได้ไหมหรือปล่อยลอยน้ำไป
** หากพิมพ์ผิดขออภัยนะคะ ตักเตือนได้คะ
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072499.wri396ivesp.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072370.wrh9sq1221uv.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072485.wri05q10ayp1.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072512.wribft1u3nev.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072511.wribddq56nu.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072409.wrhivbqaplt.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072480.wrhyip1euvqx.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072464.wrhuvkrwi1v.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072498.wri35mkf6bw.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072509.wri8kk1p360d.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/wb/data/board/0/12/icon.pa9ciy.z06c.jpg)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072441.wrhpxlr0i7u.n1.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072395.wrhgeiah1na.n1.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072300.wrfyaou12vy.n1.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072204.wrf9dr19w1u4.n1.webp)