ชมรมเรารักห้วยขวาง จัดกิจกรรมตักบาตร ข้าวสาร อาหารแห้ง แด่พระสงฆ์ จำนวน 99 รูป เนื่องในวาระวันพ่อแห่งชาติ
เมื่อไม่นานมานี้ ทางชมรมเรารักห้วยขวางนำโดย นายเชาว์ มีขวด (ประธานชมรมเรารักห้วยขวาง) ได้จัดกิจกรรมตักบาตร ข้าวสาร อาหารแห้ง แด่พระสงฆ์ จำนวน 99 รูป เนื่องในวาระวันพ่อแห่งชาติ เพื่อถวายเป็นพระราชกุศลแด่ พระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดชฯ (ครั้งที่ 4) ณ บริเวณ ถนนประชาราษฎร์บำเพ็ญ ตั้งแต่หน้าสำนักงานเขตห้วยขวาง ถึง สี่แยกห้วยขวาง ซึ่งในแต่ละปี จะมีผู้เข้าร่วมกิจกรรมดั่งกล่าวมากกว่า 3,000 ชีวิต
บรรยากาศคึกคักและเป็นไปอย่างเรียบง่าย มีการจัดเตรียมความพร้อมด้านต่างๆได้เป็นอย่างดี ไม่ว่าจะเป็นการดูแลรักษาการจราจร ที่ได้รับการอำนวยความสะดวกจากสถานีตำรวจนครบาลห้วยขวาง และอาสาสมัคร ที่มาร่วมมือช่วยกันอำนวยความสะดวกในการจราจรตลอดทั้งเส้นทาง หลังจากนั้น ทาง นายเชาว์ มีขวด (ประธานชมรมเรารักห้วยขวาง) ก็ได้มีการ แจกฟรีไฟล์ภาพพระบรมฉายาลักษณ์ พระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดชฯ ให้กับผู้ที่มาร่วมทำบุญตักบาตรในครั้งนี้ เป็นภาพที่ควรค่าการกราบไหว้บูชาเพื่อเป็นศิริมงคลแก่ตัวเองและครอบครัว
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072397.wrhgu6x0527.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072423.wrhmv71lrmwl.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072458.wrhu7g1ffacy.s2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072499.wri396ivesp.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072490.wri03tlkg1o.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072298.wrfww3y707w.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072395.wrhgeiah1na.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072498.wri35mkf6bw.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072509.wri8kk1p360d.n2.webp)