มาหาของกินอร่อยๆที่ตราด
โพสท์โดย JanyGoRound
วันนี้เจนี่บึ่งรถจากจันทบุรี มาเที่ยวจังหวัดตราด เพื่อมาทานอาหารร้านดังชื่อ บะหมี่เกี๊ยวหนองบัว ร้านนี้มีชื่อเสียงมากมาย ตั้งมามากกว่า 50 ปี แล้ว ตั้งแต่รุ่นพ่อยันรุ่นลูก อาหารหลักๆของเขาก็มี บะหมี่ เย็นตาโฟ และข้าหน้าต่างๆ
ร้านสวยงามมากๆ ชั้น 2 ก็เป็นร้านกาแฟ ที่สวยน่านั่งอีกร้านนึง กาแฟที่เจนี่ไปทานมาคือ Dirty จัดว่า อร่อยพอตัว
ลองมาชมรายละเอียดกันในคลิปนะคะ
เนื้อหาโดย: JanyGoRound
เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้โดยการ VOTE และ SHARE
Hot Topic ที่น่าสนใจอื่นๆ
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072503.wri8dpbe8r8.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072499.wri396ivesp.n2.webp)
Hot Topic ที่มีผู้ตอบล่าสุด
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072498.wri35mkf6bw.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072509.wri8kk1p360d.n2.webp)