แม่บ้าน(รับทำความสะอาด)หายากใช่ไหมคะ
โพสท์โดย sudsuay
คนไทยไม่นิยมทำงานรับจ้างใช้แรงงานกันแล้วเหรอ เห็นมีแต่ต่างด้าว บ้านของเราค่อนข้างหลังใหญ่มีงานให้ทำเยอะ แต่หาแม่บ้านทำความสะอาดยากมาก ถ้าได้แม่บ้านเจ้าประจำ(ไปเช้าเย็นกลับ)ก็ได้คุ้นเคยรู้ใจกันและไห้ความไว้ใจได้ หรือเป็นคนไทยด้วยกันน่าจะเข้ากันได้มากกว่าด้วย บ้านไหนไม่มีคนทำความสะอาดทำเองไม่ไหวหรือถ้าจ้างคนมาทำแล้วเขาทำได้สะอาดกว่าบ้าง และหาคนงานแม่บ้านกันได้อย่างไรคะ
เนื้อหาโดย: sudsuay
เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้โดยการ VOTE และ SHARE
5 VOTES (5/5 จาก 1 คน)
VOTED: sudsuay
Hot Topic ที่น่าสนใจอื่นๆ
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072499.wri396ivesp.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072442.wrhqi31hkev2.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072520.wrj6o41nvotq.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072516.wrj6ky1cf2g4.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072517.wrj6lbpkcve.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072521.wrj6ptepu3j.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072458.wrhu7g1ffacy.s2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072426.wrhn3j1a6kym.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072423.wrhmv71lrmwl.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072503.wri8dpbe8r8.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072526.wrj72tmjrj0.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072523.wrj6y7sqty3.n2.webp)
Hot Topic ที่มีผู้ตอบล่าสุด
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072520.wrj6o41nvotq.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072528.wrj748b48a2.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/picpost/data/396/396811-pic-m.jpg)
![](https://us-fbcloud.net/picpost/data/396/396852-pic-m.jpg)
![](https://us-fbcloud.net/picpost/data/396/396834-pic-m.jpg)
![](https://us-fbcloud.net/picpost/data/396/396851-pic-m.jpg)