ทำความต้องการของตัวโดยที่ไม่ได้เดือดร้อนใคร มันไม่ใช่เรื่องผิดแปลกใช่ไหมคะ
โพสท์โดย sudsuay
ใครๆสนองนี้ดของตัวเองทั้ง แล้วทำไมบางคนชอบมีปัญหากับความชอบของคนอื่น โดยที่ความชอบนั้นไม่ได้ผิดกฎหมายไม่ได้ผิดศีลธรรม เช่นมีคนอยากเป็นนางงามไปประกวดนาง มันก็จะมีคนตรรกะบ้งๆบอกว่าที่มาประกวดนางงามไม่ได้เกิดประโยชน์อะไรหรอก เป็นการสนองความต้องการของตัวเองเท่านั้น ก็ใช่ไงค่ะ แล้วคนอยากเป็นนางงามเขาผิดอะไร หรือมีคนทำศัลยกรรม เพื่อความสวยงามหรือความมั่นใจในชีวิต ก็จะมีคนตรรกะเพี้ยนๆบอกว่า ต้นไม้เอาทำเป็นโต๊ะเก้าอี้ยังมีประโยชน์ แต่คนทำศัลยกรรมเพื่อกิเลสของตัวเอง ก็ถูกแล้วไง ใครๆก็มีกิเลสที่ต้องการให้ตัวเองมีความสุขทั้งนั้น ซึ่งถ้าไม่ได้เป็นเรื่องที่ไมดี ที่เขามีความต้องการก็ไม่ได้ผิดอะไรอยู่แล้วนิ งงกับคนประเภทนี้ คนที่มีตรรกะวิบัติชอบก้าวก่ายชีวิตคนอื่นนี่น่าปวดหัวมากนะคะ
เนื้อหาโดย: sudsuay
เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้โดยการ VOTE และ SHARE
5 VOTES (5/5 จาก 1 คน)
VOTED: sudsuay
Hot Topic ที่น่าสนใจอื่นๆ
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072499.wri396ivesp.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072410.wrhj0c1dllyl.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072428.wrhn8o1epfh4.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072512.wribft1u3nev.n2.webp)
Hot Topic ที่มีผู้ตอบล่าสุด
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072395.wrhgeiah1na.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072498.wri35mkf6bw.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072509.wri8kk1p360d.n2.webp)