คนที่ด่าคนอื่นก่อน พอเขาด่ากลับทำไมต้องโกรธคะ
เนื้อหาโดย sudsuay
คนที่หาเรื่องคนอื่นก่อน ทำไมรับไม่ได้พอถูกเอาคืน คนที่ชอบเหยียดคนอื่น พอเขาเหยียดกลับก็หาว่าบูลลี่ คนที่ชอบโพสต์วิจารณ์คนอื่นให้คนมาด่า พอมีคนไม่พอใจมีทัวร์ลงก็หาว่าล่าแม่มด เขาคิดไม่ได้กันเหรอคะว่าอะไรที่ขว้างออกไปก็จะต้องเจอกับแรงสะท้อนกลับเหมือนบูมเมอแรง ซึ่งต้องยอมรับให้ได้ โยนก้อนหินใส่เขา เขาก็ไม่โยนดอกให้มาหรอกค่ะ
เนื้อหาโดย: sudsuay
เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้โดยการ VOTE และ SHARE
5 VOTES (5/5 จาก 1 คน)
VOTED: sudsuay
Hot Topic ที่น่าสนใจอื่นๆ
สื่อฮาแตก หลัง "ลิลลี่" เผยเหตุเลิกราอดีตประธานสภาฯ"ไบร์ท วชิรวิชญ์" งานเข้า! หลังถ่ายรูปคู่รถถัง..หลายคนคอมเมนต์เดือด!!ข่าวเศร้าสะเทือนวงการ! "เบนซ์ ธนธิป" เสียชีวิตแล้วประเด็นการเก็บภาษีอภิมหาเศรษฐี ทำที่ประชุม G20 เสียงแตกออกเป็นสองฝ่ายมุมมองทางอากาศของไดมอนด์ เฮด (Diamond Head) ปากปล่องภูเขาไฟขนาดยักษ์Hot Topic ที่มีผู้ตอบล่าสุด
ข่าวเศร้าสะเทือนวงการ! "เบนซ์ ธนธิป" เสียชีวิตแล้วหนังที่ทำรายได้น้อยที่สุดตลอดกาล เท่าที่เคยมีบันทึกไว้ในโลกแหวนเพชรที่มีราคาแพงที่สุด เท่าที่เคยถูกซื้อขายจริงบนโลกHuaYilan, Tinglei Liu & Xu Wei @ Wonderland China June 2024Janine Chang @ METAL China July 2024Jeffrey Ngai @ MRRM HK July 2024Wang Xingyue @ NeufMode China June 2024