แนะนำการเปิดบัญชีธนาคารครั้งแรกให้หน่อยค่ะ
โพสท์โดย sudsuay
เราไม่ใช่ผู้สูงอายุนะคะ เป็นผู้ใหญ่วัยทำงานนี่แหละค่ะ แต่เป็นคนค่อนข้างเชย งกๆเงิ่นๆถ้าต้องออกไปทำธุระนอกบ้าน เราว่างงานไม่ได้ทำงานไม่มีรายได้เป็นของตัวเองแต่มีคนที่ซับพอร์ตเราได้หรือเลี้ยงดูเราได้เป็นรายเดือน เราไม่ได้มีภาระอะไร ก็ฝากทีเล็กทีน้อย ครั้งแรกอาจจะประมาณหมื่นนึง ต่อไปอาจเป็นรายเดือนประมาณเดือนละหรือครั้งละแค่สองพัน ตามแต่โอกาส อยากจะเก็บเงินไว้เรื่อยๆ แต่ถ้าจำเป็นอะไรก็คงต้องถอนออกมาใช้ ไม่เคยฝากเงินกับธนาคาร ถ้าจะเปิดบัญชีธนาคารและทำบัตรATMด้วย เราควรไปทำกับธนาคารอะไรดี หรือฝากเงินประเภทไหนดี ต้องใช้หลักฐานขั้นตอนอะไรบ้าง และเดี๋ยวนี้เขาก็ติดตั้งแอพพลิเคชันธนาคารในโทรศัพท์มือถือแล้ว ซึ่งเราก็ยังไม่ค่อยเข้าใจ เราก็อยากจะให้ใช้งานให้เป็นด้วย อยากให้ช่วยแนะนำเราด้วยค่ะ
เนื้อหาโดย: sudsuay
เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้โดยการ VOTE และ SHARE
5 VOTES (5/5 จาก 1 คน)
VOTED: sudsuay
Hot Topic ที่น่าสนใจอื่นๆ
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072428.wrhn8o1epfh4.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072512.wribft1u3nev.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072499.wri396ivesp.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072410.wrhj0c1dllyl.n2.webp)
Hot Topic ที่มีผู้ตอบล่าสุด
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072395.wrhgeiah1na.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072498.wri35mkf6bw.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072509.wri8kk1p360d.n2.webp)