กินเจปีนี้ เจนี่ไปทานที่ไหนมาบ้าง
เนื้อหาโดย JanyGoRound
สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ ในที่สุเก็หมดเทศกาลกินเจไปแล้ว ปีนี้ถือเป็นปีแรกที่จังหวัดจันทบุรี ได้จัดงานเทศกาลกินเจ หลังจากที่หมดโควิด การค้าขายอาหารเจกลับมาคึกคักอีกครั้ง
ปีนี้เจนี่ได้ไปทานอาหารเจ ถึง 2 โรงเจ และ อีก 1 ร้านอาหารเจ
1. โรงเจของเซียนซือ อยู่หน้าโรงเรียนตังเอ็ง โรงเจนี้แม่เจนี่ไปซื้ออาหารเจทุกเช้าเพราะมีของให้เลือกหลากหลายมากๆ
2. โรงเจวัดเขตร์ เป็นโรงเจที่อยู่ใกล้บ้านเจนี่มากๆ เป็นโรงเจที่เจนี่เข้า ตั้งแต่เด็กๆ ตัววัดสวยงาม วัดนี้คนหลายๆคนควคิดว่าเป็นวัดจีน แต่จริงๆแล้วคือวัดญวน อาหารเยอะแยะเหมือนกัน
3. ร้านอาหารเจ "เพชร" เป็นร้านอาหารสไตล์โต๊ะจีนที่ต้องบอกว่าอร่อยมากๆ มีต้มยำกุ้งใหญ่ เป็ดน้ำแดง ปลิงทะเล เป็นต้น
ใครมาทานเจที่จันทบุรี รับรองว่าหาทานได้ไม่ยาก รับรองความอร่อย และได้บุญด้วย ปีหน้าขอเชิญ เพื่อนๆมาทานกันนะคะ
เนื้อหาโดย: JanyGoRound
เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้โดยการ VOTE และ SHARE
Hot Topic ที่น่าสนใจอื่นๆ
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072410.wrhj0c1dllyl.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072499.wri396ivesp.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072428.wrhn8o1epfh4.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072512.wribft1u3nev.n2.webp)
Hot Topic ที่มีผู้ตอบล่าสุด
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072395.wrhgeiah1na.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072498.wri35mkf6bw.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072509.wri8kk1p360d.n2.webp)