น้องสกาย ลูกชาย เมทินี กิ่งโพยม โตเป็นหนุ่มแล้ว
เรียกได้ว่าเป็นสาวสวยที่โลดแล่นอยู่ในวงการมานานมาก สำหรับนางแบบ นักแสดง พิธีกรชื่อดัง ลูกเกด เมทินี กิ่งโพยม ปัจจุบันเธออายุ 49 ปียังคงสวยไม่สร่างแถมนับวันก็ยิ่งแซ่บขึ้นเรื่อยๆ
สมกับเจ้าของตำแหน่งมิสไทยแลนด์เวิลด์ ปีค.ศ. 1992 และเป็นตัวแทนสาวไทยไปประกวดมิสเวิลด์ปี 1992 ที่ประเทศแอฟริกาใต้ และได้ตำแหน่ง Miss Continental Queens Asia & Oceania (ราชินีแห่งเอเชียและโอเชียเนีย)
จากนั้นก็ได้รับโอกาสในการเดินแบบแฟชั่น พร้อมทั้งถ่ายแบบลงนิตยสาร โดยเป็นงานที่ใฝ่ฝันมาตั้งแต่ยังเป็นเด็กซึ่งเธอก็ทำหน้าที่ของตัวเองได้ดีมากๆเลยทีเดียว
ซึ่งตอนนี้เธอได้แต่งงานไปกับสามีหนุ่มนักธุรกิจชาวอังกฤษ และมีลูกชายด้วยกันหนึ่งชื่อว่า น้องสกาย ปัจจุบันอายุ 10 ปีแล้ว กำลังโตเป็นหนุ่มหล่อฉายแววเดินตามรอยคุณแม่เข้าวงการบันเทิง
ขนาดตอนนี้ยังไม่ได้เข้าวงการแบบเต็มตัวก็มีสาวน้อยสาวใหญ่ตามกรี๊ดเพียบแล้วถ้าเกิดได้เข้าวงการแบบเต็มตัวไม่อยากจะคิดเลยว่าจะขนาดนั้นกันนะเนี่ย
เชื่อว่าในอนาคตได้มีโอกาสแสดงละครต้องได้เป็นพระเอกแน่นอนเลยค่าทุกคนได้ความหน้าตาดีจากคุณแม่มาเต็มๆ ลูกชายยิ่งโตยิ่งหล่อคุณแม่ต้องแอบมีหวงบ้างแหละเนอะว่าไหม
สาวๆคนไหนที่จะมาเป็นแฟนในอนาคตของ น้องสกาย ก็ต้องทำใจกันไว้หน่อยเพราะคุณแม่ลูกเกดดูจะหวงลูกชายหัวแก้วหัวแหวนคนนี้หนักมากๆเลยทีเดียว
แม่ลูกคู่นี้ตัวติดกันสุดๆ มีลูกเกดที่ไหนก็ต้องมีลูกชายอยู่ที่นั้นด้วยตลอดแต่ช่วงหลังๆมานี้สถานการณ์โควิด-19ที่แพร่ระบาดหนักก็จะเห็นอยู่ด้วยกันตลอดเวลาเลยค่า
ก็แหม่ไม่แปลกใจได้จริงๆก็เพราะลูกชายยิ่งโตยิ่งหล่อมากขนาดนี้นี่เนอะคนเป็นแม่ก็ต้องแอบมีหวงบ้างนิดหน่อย เด็กอะไรก็ไม่รู้โตแล้วหล่อมากจริงๆ
หล่อระดับพระเอก
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072499.wri396ivesp.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072433.wrhnhq1eqd2a.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072458.wrhu7g1ffacy.s2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072406.wrhhxfahwfd.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072514.wrj6j9f74yy.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072520.wrj6o41nvotq.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072410.wrhj0c1dllyl.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072392.wrhff3eywir.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072499.wri396ivesp.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1071/1071815.wr9pmu1tbkws.n2.webp)