รักทุกอย่างที่เป็นเธอ แม้เธอจะไม่อยู่ในช่วงเวลานี้
ขอบคุณทุกครั้งที่เธอ ได้เดินเข้ามาในชีวิต ทำให้เราได้เติบโตขึ้น และพัฒนาตัวเองขึ้นมาอีกหนึ่งระดับ เธอคือคนแรกที่บอกทั้งข้อเสีย และให้เราปรับปรุงตัวเองให้ดีขึ้นในทุกๆครั้งของช่วงเวลา
ไ่ม่เคยลืมวันแรกที่ได้เจอกัน เธอเป็นคนที่น่ารักมากๆ แต่ข้อเสียของเธอเพียงอย่างเดียวก็คือ เธอเป็นคนที่โลกส่วนตัวสูงมาก จนบ้างครั้งเราเองก็ไม่สามารถที่จะเข้าไปถึงเรื่องราวในชีวิตเขาได้ ก็ไม่แปลกใจน่ะที่เขาบอก ฉันไม่ใช่คนหวาน แต่บ้างครั้งเธอก็แสดงออกให้เราเห็นแต่แค่ไม่แสดงออกมาเป็นคำพูด จนบ้างครั้งทำให้เราคิดมากจนไม่รู้ว่า เขารักเราบ้างมั้ย แต่ถามว่าเรารู้มั้ยว่าเขารัก รักตอบเลยว่ารู้นะ แต่มันแค่ไม่่มั่นใจกับสิ่งที่เขาไม่บอกเรา หรือเราอาจจะคิดมากไปเองก็ได้ที่เขาไม่พูด จนเราเก็บมาคิดคนเดียวว่า เราเป็นคนที่รักเขาข้างเดียวหรือเปล่า
แต่อย่างไรก็ตาม ก็อยากจะเขียนระบายไว้ในนี้ว่า ยังรักและคิดถึงเธอเสมอ แม้ว่าวันนี้เธอจะให้เราถอยออกมาคนละก้าว แต่ความรักและความห่วงใยที่เคยให้เธอมา มันไม่เคยที่จะลดน้อยลงมาเลยจริง ๆ นะครับ
ขอขอบคุณทุกๆช่วงเวลาดีๆ ที่ได้ใช้ร่วมกัน ผมดีใจนะที่มีคุณเป็นความสุขให้ผมในช่วงเวลาที่ผ่านมา ผมจะขอรักคุณแบบนี้ตลอดไป จะคอยเป็นกำลังใจให้ทุกครั้งในวันที่เธอเหนื่อยหรือ อ่อนแอ เสมอไปครับ ^_^
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072499.wri396ivesp.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072495.wri31wxr2h6.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072498.wri35mkf6bw.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072509.wri8kk1p360d.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/wb/data/board/0/12/icon.pa9ciy.z06c.jpg)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072441.wrhpxlr0i7u.n1.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072395.wrhgeiah1na.n1.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072300.wrfyaou12vy.n1.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072204.wrf9dr19w1u4.n1.webp)