ขอแนะนำ ร้านข้าวซอยเชียงใหม่ แต่ไปกินที่สุพรรรบุรี
เนื้อหาโดย The Peat Brand
ร้านนี้ ชื่อร้าน วี ข้าวซอย เชียงใหม่ แต่ขายอยู่ที่เมืองสุพรรณบุรี รสชาติดีครับ ผมชอบกินข้าวซอยกระดูกอ่อนที่ซู้ด
รีวิวนี้ ขออนุญาติเจ้าของร้านถ่ายนะครับ เพราะผมกลัวเขาจะตื่นเต้นว่าถ่ายไปทำไมนะครับ สไตล์เดิมครับ เน้นโชว์ของกินไม่เน้นประวัติ แต่รู้ว่าร้านนี้เปิดมานานมากครับ อร่อยทุกอย่าง ขอแนะนำสำหรับคนที่มาเที่ยวจังหวัดสุพรรณบุรี ห้ามพลาดเด็ดขาดนะครับ เข้าเมืองมาแล้ว ลองถามว่าวัดไชนาวาสไปทางไหนก่อน พอใกล้วัดแล้วค่อยถามว่า ร้านวีข้าวซอยอยู่ตรงไหน รับรองว่าคนแถววัดตอบได้แน่นอน
เนื้อหาโดย: The Peat Brand
เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้โดยการ VOTE และ SHARE
12 VOTES (4/5 จาก 3 คน)
VOTED: ชายมิกซ์, The Peat Brand
Hot Topic ที่น่าสนใจอื่นๆ
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072428.wrhn8o1epfh4.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072499.wri396ivesp.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072410.wrhj0c1dllyl.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072512.wribft1u3nev.n2.webp)
Hot Topic ที่มีผู้ตอบล่าสุด
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072395.wrhgeiah1na.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072498.wri35mkf6bw.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072509.wri8kk1p360d.n2.webp)