หน้าแรก หาเพื่อน Chat Hot Topic เว็บบอร์ด พูดคุย ถาม-ตอบ คลิป Video Pic Post ตรวจหวย หาเพื่อน Skype หาเพื่อน Facebook ผลบอล เกมส์ Quiz Play ไดอารี่ อัลบั้มโหวต คำคม แต่งรูป กริตเตอร์ (รูปวิบวับ) คำนวณ สเปซ Page
หน้าแรกเว็บบอร์ด กระทู้ของฉันค้นหากระทู้ ตั้งกระทู้ใหม่
ดูรายการโปรดเพิ่มเป็นรายการโปรด

ประวัติสมาชิกวง Rania (สมาชิกคนหนึ่งเป็นคนไทย)


กระดานสนทนา หมวด อื่นๆโพสท์โดย maikiw

*** ตอนนี้กำลังสับสนว่าใครเป็นลีดเดอร์ของวงค่ะ บ้างก็ว่า Semi บ้างก็ว่า Riko



จากซ้ายไปขวา Di,Joy,Semi,T-ae,Xia,Lucy,Riko

สำหรับ "Rania" นับว่าเป็นโปรเจ็คต์ยาวนานถึง 4 ปีของ DR. Music โดยตัวประธานบริษัท "ยูน ดอง รยอง" ผู้เคยสร้างชื่อให้กับ "Baby VOX" มาแล้วในอดีต วาดหวังเอาไว้ว่าจะประสบความสำเร็จอย่างสูงแน่นอน

โดยในวันที่ 6 เมษายน 2554 "Rania" จะเปิดตัวอย่างเป็นทางการที่ฮองแด วี-ฮอลล์ ซึ่งจะเริ่มต้นจัดกิจกรรมโปรโมทต่างๆ นับแต่นั้น




Korean
Name: Hwang Semi (황세미)
Stage Name: Seam/Semi (새미)
Position: Vocal
Birthday: April 10, 1989





Korean-Japanese
Name: Kim Ju Yeon (김주연)
Stage Name: Riko (리코)
Position: Lead Vocal & Leader
Birthday: March 10, 1989
Height: 166cm Weight: 42kg

Discography
Collaboration / Other

    * [2009.12.18] Hero OST (#8 That's me)

Filmography
Movies

    * [1998] Scent of a Man - Young Myeong Se Bin
    * [1999] Ring Virus - Young Bae Doo Na
    * [2000] Phi Thien Vu - Young Kim Hee Sun
    * [2000] The Horror Game Movie Nightmare - Young Kim Kyu Ri
    * [2011] Hype Nation

Dramas

    * [1997] Deep Sorrow - Young Kang Soo Yeon
    * [2000] Juliet 's Man - Young Ye Ji Won
    * [2000] Commi Fairy - Mary
    * [2005] Asahi: Hotelier - Tanaka Eri

Commercials

    * [2002] Ottugi Ramyun
    * [2002] Coca Cola
    * [2002] Adidas
    * [2005] Daehan Investment Management Company




Thailand (Thai)
Name: Jutamas Wichai
Korean Name: Kim Jee Hye  (김지혜)
Stage Name: Joy
Position: Vocal
Birthdate: July 20, 1990
Height: 165cm
Blood Type: O
Weight: 45kg
Education: Ubon Ratchathani University (Senior of Liberal Arts)
Languages: Thai, Japanese, Korean and English
Religion: Christian
Favorite Color: Pink, Orange and Green
Favorite Food: Thai Food & Cake
Favourite Number: 7

Commercials

    * [2010] Eversense (with Big Bang)




Korean
Stage Name: Jui/Lucy (루씨)
Position: Main Vocal
Birthdate: August 20,1990
Height: 167cm Weight: 48kg



Korean
Name: Kim Da Rae
Stage Name: Di
Postion: Vocals
Birthdate: October 18,1991



Korean

    * Stage Name: T-ae (티애)
    * Real Name: Lee Tae Eun (이태은)
    * Birthdate: September 24, 1993 (1993-09-24) (age 17)
    * Blood Type: A
    * Favorite Color: Red
    * Favorit Singer: Ha Dong Gyun
    * Favorite Food: Noodles
    * Hobby: Listening to music
    * Specialty: Swimming

Filmography
Movies

    * [2011] Hype Nation รับบทเป็นน้องสาวแจบอม AOM





Korean
Name: Jang Jin Young  (장진영)
Stage Name: Xia (시아)
Postion: Vocal and Maknae
Birthdate: November 15, 1994
Height: 170 cm


Credit :: Global Ladies
http://www.generasia.com/wiki/RaNia

Report เนื้อหา


โพสท์โดย: maikiw
6Y
เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้โดยการ "VOTE" และ "SHARE"
67 VOTES
 

แชร์ใน Facebook Tweet
Comment ด้วย facebook

Comment!  

 
ชื่อ
ประวัติสมาชิกวง Rania (สมาชิกคนหนึ่งเป็นคนไทย)

สูตรราดหน้าหมูหมัก หมูนุ๊มนุ่ม อร่อยอย่าบอกใคร !!!

ลาก่อนรถเมล์สาย207! ร่วมโบกมืออำลา เหตุไม่จ่ายค่าชดเชยผู้เสียชีวิตเมื่อปี 2555

ปิดฉาก !! มหากาพย์คดีดัง "กราบรถกู" ถูกตัดสินแล้ว ผลสุดท้าย! "คู่กรณี" รับโทษไปคนละ 1 ข้อหา !!

เพลง ใครลืมกระเป๋าเอาไว้ที่นี้ ? ...ดูกัญชาหรือม้ากันแน่ 55+ (คลิป)

“เบส อรพิมพ์”เข้าอเมริกาได้แล้ว..ชาวเน็ตแห่ให้กำลังล้นหลาม

แชร์กันสนั่น! “น้องเค” หนุ่มไทยสุดหล่อที่ไปเรียนต่อที่อเมริกา เจ้าของคลิปแชร์ประสบการณ์เรียนต่อต่างประเทศ!
แชร์ใน Facebook Tweet
ตั้งกระทู้ใหม่ไปหน้าแรกเว็บบอร์ด เพื่อดูกระทู้อื่นๆไปหน้าแรก Postjung.com

 
 
ข้อตกลงการใช้บริการ ติดต่อเว็บไซต์ แจ้งปัญหาการใช้งาน แจ้ง Report เนื้อหา ติดต่อโฆษณา